xin giúp đỡ em cây MCT này-vẽ giúp em phần chi ngọn lại.

nuoccolua

Thành viên tích cực
em có cây MCT,nay nhờ anh Vinh và Quỳnh Dao xem giúp em chọn mặt cây đúng chưa và chi.
cũng nhờ các anh vẽ lại giúp em cây này luôn nhé,em muốn xem thêm phương án bẻ chi tàn,nhất là giúp em định hình phần ngọn cây.
-em chọn mặt chính của cây

-nhìn xiêng từ trên xuống

-mặt hậu của cây,nhg bg em thấy mặt này thấy thuận hơn,nhg phần gốc em ko ưng bằng mặt em chọn,nếu các anh chọn mặt này,em sẽ bấm bỏ chi hậu và tạo lại chi mới cho mặt kia

Nhờ các anh ghé ngang giúp em tí,mới tập chơi cây nên chưa định hình rõ lắm
em nhờ anh Vinh và Quỳnh Dao bỏ chút thời gian vẽ lại cây giúp em,cho em thêm phương án bẻ tạo chi,cũng như học hỏi kinh nghiệm,thanks

Quỳnh Dao

Moderator
Mặt hậu cây hiện tại lẽ ra lấy làm mặt tiền mới đúng, nhưng vì bạn chọn cái ngọn bị lệch tâm xa quá, ngọn đang bị âm. Vì vậy phải chọn mặt tiền hiện tại thôi. Nếu muốn lấy lại mặt tiền thì phải ghép lại cái ngọn cho đúng tâm mới làm cây được.
Lát nữa mình giúp bạn phương án để nguyên mặt tiền hiện tại nha.

nuoccolua

Thành viên tích cực
Mặt hậu cây hiện tại lẽ ra lấy làm mặt tiền mới đúng, nhưng vì bạn chọn cái ngọn bị lệch tâm xa quá, ngọn đang bị âm. Vì vậy phải chọn mặt tiền hiện tại thôi. Nếu muốn lấy lại mặt tiền thì phải ghép lại cái ngọn cho đúng tâm mới làm cây được.
nếu lấy mặt hậu làm mặt chính,e sẽ bấm bỏ chi trực diện đi và ghép lại chi mặt sau nuôi tiêp.em đang lấn cấn phần ngọn mong anh vẽ giúp của 2 phương án cho 2 mặt luôn.Cây đang nuôi nên sẽ bấm nuôi và làm lại,thanks.

lnvinh

Super Moderator
Cây dạng này chọn mặt nào cũng được đó QD, cái ngọn do chưa lắc thôi, còn vị trí mọc đúng rồi, cái ngõn chi cần cắt chừa cốt khoảng 2cm chờ mầm lắc cho dịu là đẹp à.

Quỳnh Dao

Moderator
Cây của bạn cần nuôi nối ngọn cho chuẩn, các cốt chi uốn ngang ra 1 chút mai mốt cốt chi to nhìn mới đẹp:
Ngọn làm như vầy:

Cốt chi lấy như vầy

Hy vọng thành phẩm nó sẽ như vầy:

Chúc bạn làm cây đẹp.

nuoccolua

Thành viên tích cực
anh Vinh cho em xin hình anh vẽ dc ko?mong tin và hình của anh.
anh Quỳnh Dao vẽ đúng theo ý tưởng ban đầu của em rùi,đẹp quá đi,cảm ơn anh nhiều.

nuoccolua

Thành viên tích cực
Bạn có thể làm theo hình của Tú là đẹp đó.
thanks anh nhiều,em sẽ nuôi thả ngọn cho mập rùi cắt nhịp lấy nhánh cho lượn như anh Vinh nói,cái chi em mới thả kẽm nên chưa quấn bẻ tiếp,nên bị hồi nhánh lại tí.