Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

diepluc

Thành viên
Re: Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi

Dịch:
Nếu như anh Khoa đã nói vậy (zay) rồi, em cũng xin nói rõ với anh Khoa rằng em không phải là dân (dang) lừa đảo hay ăn giật tiền của anh. Em biết là anh có thông cảm cho em rồi nhưng em đã nói và nhắn tin cho anh cụ thể (cu the) nhưng anh cứ như vậy (nhu zay) thì em chỉ có cách này: Hiện giờ tài khoản (tk) của em hơi khó khăn nhưng em vẫn cố gắng dàng xếp gởi lại cho anh 50% số tiền nhưng anh gấp quá thì anh chịu (chieu) khó dàng xếp chọn lại cây để em bù lại cho đủ số tiền của anh. Chứ lúc trước em chụp hình cây nào anh cũng không đồng ý với lại anh bảo em gởi hình cây nào quái (quai) hay lũa quái (lua quai) cho anh, hàng này bây giờ kiếm đâu ra hả anh, Một lần nữa em xin anh chị em trên diễn đàn mình (d d minh) chờ (cho) em và anh Khoa ý kiến giải quyết tốt nhất cho cả 2 bên, em cảm ơn anh (tks) dũng đàn chủ và tất cả ae trên diễn đàn.
''Nam nhi một lời nói ra nặng tựa như núi''
Nếu nói không lừa đảo thì trả lại tiền cho người ta lần sau anh em giao lưu vui vẻ!
Mình cũng mua của anh này mấy cây mai rừng, cũng bao sống 100%. sau mấy tháng hỏi thăm cũng là '' em không nhớ cây nào đâu, anh có lưu ảnh thì gửi lại em xem'' . Sau khi mình gửi hình( phải lưu chứ) tiếp theo cũng '' Anh ơi mấy cây của anh chết hết rồi, lúc nào có cây đẹp em gửi hình anh xem rồi em bù cho''.
Thực ra mình thì chỉ có 2.5 triệu thôi mà mình nghĩ mỗi mình là ngu như thế( xin lỗi chủ top) nên cũng chẳng muốn lằng nhằng nhiều.Ai dè lừa nhiều người như vậy mình cũng phải lên tiếng để cảnh báo anh em. Hết.

trungnguyen85

Thành viên tích cực
Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

Neu e la nguoi lua dao thi e ko co nhung cau tra loi hay nt voi a khoa dau a khoa phai so sanh e va nhung a e khac ma goi ko tra loi nt cung ko tra loi kia .nhung day la e van lien lac voi a binh thuong ma

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực
Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

Neu e la nguoi lua dao thi e ko co nhung cau tra loi hay nt voi a khoa dau a khoa phai so sanh e va nhung a e khac ma goi ko tra loi nt cung ko tra loi kia .nhung day la e van lien lac voi a binh thuong ma
em ko nói anh lừa, nhưng những lời hứa lẻo mép thì vẫn là lời hứa. hãy nói là làm, hứa thì phải thực hiện.

diepluc

Thành viên
Re: Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi

Thực ra anh vẫn buôn bán trên zalo bt. Anh không trốn tránh ai. Nhưng tôi nghĩ với người làm ăn như anh một vài triệu không phải là vấn đề. Có điều là có vấn đề trong cách suy nghĩ của anh . Tại sao anh khi người mua không biết anh là ai mà lại chuyển tiền cho anh, thứ nhất là vì đam mê, thứ hai là vì tin tưởng( phần người trong con người). Người ta mua anh là người bán mà chẳng để ý gì đến hàng mình bán( bao giờ cũng có câu'' em không nhớ cây nào, anh gửi lại hình cho em''). Vậy khi người mua không lưu hình thì thôi ah? Tôi chỉ nói vậy thôi vì tôi không muốn người khác phải mất tiền vô lý như mình. Tôi cũng không bao giờ đòi tiền lại đâu ví tôi không đủ kiên nhẫn như chủ top.
Một vài lời chân thành!

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực

Trước tiên thay mặt BQT xin lỗi anh em thành viên về sự phản hồi chậm trễ.

Anh em thông cảm ,một số thành viên BQT biết thông tin thì không thuộc phạm vi quản lý khu vực mua bán. Những người còn lại thì không thường xuyên online .

Giờ mình mới lên diễn đàn ,sẽ chuyển nội dung này vào phòng họp để BQT có phương hướng giải quyết xử lý sớm .

Nhưng trước mắt ,mình có một số ý kiến thế này :

Khi anh em mua bán ,giao dịch nếu có trục trặc nên có phản ánh sớm nhất ,nếu càng để lâu càng khó khắc phục.

Cụ thể trong trường hợp này ,mình vừa kiểm tra hồ sơ thì thành viên trungnguyen85 đã hết quyền là thành viên mua bán ,đã không online kể từ thàng 11- 2015. Bài viết cuối từ 18-10-2015

Như vậy anh ta đã gần nửa năm không tham gia diễn đàn ,sẽ rất khó khăn . Tuy nhiên BQT sẽ cố gắng hết sức để liên lạc bằng mọi cách nhằm giúp anh em lấy lại sự công bằng.

Cũng rất mong bạn trungnguyen85 chỉ vì nhất thời khó khăn mà chưa giải quyết dứt điểm ,không nên vì vài triệu bạc mà đánh mất đi danh dự của chính bản thân mình.
cảm ơn anh Kiên Phản hồi
em mua cây ngày 14.5.2015 , lúc đó TRung vẫn là TVMB, và nếu ai cũng lên DK TVMB, bán đc mớ xong rồi hết hạn ko có trách nhiệm thì Diễn đàn này loạn lên sao anh
anh vui lòng thông báo mấy mod họp đề xuất hướng xử lý cho em càng sớm càng tốt nhé
cảm ơn
==================================
Do dau nay e it len d d nen e co loi hua nay voi a khoa nho ae d d gop y va giai quyet giup 2 ben .(e trungnguyen85 )mot la a chon cay e bu lai hai la ke tu hom nay ngay 17/3/2016 den ngay 17/4/2016 trong thoi han nay e se thanh toan lai 50% so tien cua a khoa day du .do e it len d d nen a khoa dong y hay ko dong y thi nt hay dt cho e hay a nho a dung dan chu nt hay dt cho e cung dc .voi lai a nt stk cua a cho e luon di e dang xep dc ngay nao e chuyen ngay do luon .va e cung nho a dung dang chu viet giup e mot bai viet thong bao giup e noi dung nhu sau ( tat ca cac ae goi cay tai vuon trungnguyen85 thi goi hinh cay do va ngay topic de e luc ra de e luc cay ra goi cho cae) e tks a dung va cae tren d d
anh xem lại đi hứa với em mấy chục lần rồi, nào là vợ bận, em đi rừng, em đi triễn lãm, 1,2 hôm, 1,2 hôm, nếu người khác mua cây ko chuyển khoản 3 ngày hẹn tới hẹn lui với anh thì anh tính sao? giờ anh đừng hứa với em nữa, vì lời hứa của anh chả có giá trị gì với em, mà hãy thực hiện đi

soncm

Thành viên tích cực

Chung quy chỉ là "Tiền" mà cuộc sống thì ai cũng phải cần có nó. Nhưng...........???
(Nên xem trọng uy tín của bản thân vì nó chính là sinh mạng thứ 2 của chính mình).

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực

trung đã nói vậy rồi cu khoa xem coi trung gui cay cho xem thêm ung cay nào ko , nếu ko trung nó gửi tiền lại cho cu khoa . quen biết nhau ca alo voi nhau 1 lan nua giai quyết cho êm đẹp nha .
Nhờ cái tiếng quen biết nhiều a e trong này mà mình nể và thông cảm cho anh trung nhiều lần rồi, cứ kêu nhắn tin số tk cho e e c/k cho a, mịa nhắn qua cả chục tin về số tk giờ ổng còn hoỉ nữa, mình hết kiên nhẫn với bác ấy rồi Thiên ơi, anh nam cũng nói đỡ cho a ấy rồi, xong hẹn cũng chả thấy,

Tên-Này-Quen-Quen

Thành viên
Re: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

Quá đông người xem bài này. Các mod nên tìm 1 phương án tối ưu để có thể tránh sự việc trên. Đặc biệt là quản lý kỹ thông tin thành viên mua bán. Càng giải quyết nhanh thì càng mang lại uy tín cho dđ

binhtuyet135

Thành viên

ôi mình tưởng có một mình sui thôi ... ai ngờ còn có nhiều người giống mình ?
xưa kia là Nhật Thành(CM) ...dính trưởng 2,5 Triệu cây mai chiếu thủy
rồi năm ngoái anh trungnguyen cũng dính cây linh sam siêu lũa ...800 ngàn
..................ôi mong sao đừng gặp các anh ngoài đời thực ...
nếu gặp rồi các anh phải trả cộng thêm chầu nhậu mới hài lòng ...

trungnguyen85

Thành viên tích cực

Cae nao co cay goi lai vuon ma bi chet thi hay nho st la nhieu roi dau tuan sau e se dang cay len d d ban cae cu chon roi e se bu lai cho cae cho xong
==================================
ôi mình tưởng có một mình sui thôi ... ai ngờ còn có nhiều người giống mình ?
xưa kia là Nhật Thành(CM) ...dính trưởng 2,5 Triệu cây mai chiếu thủy
rồi năm ngoái anh trungnguyen cũng dính cây linh sam siêu lũa ...800 ngàn
..................ôi mong sao đừng gặp các anh ngoài đời thực ...
nếu gặp rồi các anh phải trả cộng thêm chầu nhậu mới hài lòng ...
do nhieu lan ma a chua chon dc cay nao vua y anh chu ko phai la e ko bu a nen nho nhu vay

hoangngoc72

Thành viên Mua Bán

Cứ chọn cây khỏe mua bán dứt khoát là ổn nhất

thanguma

Thành viên
Re: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

Dù có đang gặp khó hay gì, nhưng kiểu người bán như vậy ko có nghiêm túc. Chủ top nên làm đến nơi đến chốn.

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi

Dù có đang gặp khó hay gì, nhưng kiểu người bán như vậy ko có nghiêm túc. Chủ top nên làm đến nơi đến chốn.
Dạ, để chờ Đàn chủ và mod đứng ra bảo vệ quyền lợi tốt nhất cho hội viên thôi a ơi

haohuynhde

Thành viên tích cực

E thì mua vài cây nhưng mà người bán giờ mất tích rồi, chẳng muốn đưa lên đây nữa vì chán.

trungnguyen85

Thành viên tích cực

San day e cung co loi nhan voi cae tren dien dan cay canh viet nam .tat ca cac ae nao goi cay tai vuon trungnguyen85 thi hay nt cho e hinh ngay topic va tong so cay tong so tien cho trungnguyen85 de e giai quyet dut diem het luon va day la thong bao de a e chuan bi .bat dau tu thu 2 tuan sau e se co thong bao chinh o muc chia se va cae se goi vao do de e luc va goi cay cho cae (trungnguyen85) thanh that cam on cae nhieu

vinhquangle

Thành viên tích cực

San day e cung co loi nhan voi cae tren dien dan cay canh viet nam .tat ca cac ae nao goi cay tai vuon trungnguyen85 thi hay nt cho e hinh ngay topic va tong so cay tong so tien cho trungnguyen85 de e giai quyet dut diem het luon va day la thong bao de a e chuan bi .bat dau tu thu 2 tuan sau e se co thong bao chinh o muc chia se va cae se goi vao do de e luc va goi cay cho cae (trungnguyen85) thanh that cam on cae nhieu
Trả hết cho tâm hôn nhẹ nhàng bạn ơi, mình cũng ngại giữ cây lại vườn lắm, rủi ro biết đâu mà lườn

ToànQN

Thành viên

Đời có vay có trả.Nợ trả xong rồi trời xanh trong vắt.(Mình chỉ trích lời trong kinh Phật thôi ko phải ý của mình)Mong 2 bên giải quyết ổn thỏa mọi khúc mắc.

trungnguyen85

Thành viên tích cực

Trả hết cho tâm hôn nhẹ nhàng bạn ơi, mình cũng ngại giữ cây lại vườn lắm, rủi ro biết đâu mà lườn
Đời có vay có trả.Nợ trả xong rồi trời xanh trong vắt.(Mình chỉ trích lời trong kinh Phật thôi ko phải ý của mình)Mong 2 bên giải quyết ổn thỏa mọi khúc mắc.
Da e tks 2 a .... e da giai quyet xong roi a a.

tadinhphuong

Thành viên

hi vọng vui vẻ đôi bên,chúc diễn đàn ngày càng phát triển bền vững

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh e đã lên tiếng ủng hộ, trungnguyen 85 và tôi đã xử lý xong, và đó cũng là bài học cho tôi và cho anh e