Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

hero007

Thành viên tích cực
Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

-Nói chung chủ topic giải quyết vậy là cũng tình nghĩa với trungnguyen rồi,hẹn mấy chục lần mà vẫn cho hẹn tiếp.Cây chết chịu hoàn trả 50% là hơi bị lỗ nặng nhưng cái gì cũng có tình có lý,nếu cây chết a cho xem cái xác vơi lại tất cả là do thỏa hiệp lúc đầu nên mới giao dịch giờ làm ngược lại e rằng uy tín không còn thi mua bán cái gì nữa.Phương án thì đã có chỉ chờ tvmb lên chốt lại lần cuối chính xác thời gian ngày tháng năm giải quyết êm thỏa cho anh em,nếu không thì mod cũng có trách nhiệm đôn đốc nhăc nhở xử lý vi phạm để tránh ảnh hưởng đến sinh hoạt mua bán trên diễn đàn.

dobinh7

Thành viên mới
Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi phạm

Mình mua thì yêu cầu gửi ngay, không gửi là có vấn đề . không bị như bác nhưng có lần mua 1 cây thác đổ điện hỏi bác chủ cây hoành bao nhiêu ? đáp cây hoành dài 20 cm bác ạ . Nhận nó hoành dài 45 cm , điện lại bảo bác ấy tôi mua cây mini sao giờ nó dài tới 45cm vậy bác ấy nói là (.Đấy lả cây mini đó bác ..) vậy là hết nói mini của bác ấy khác mini của mình ka..ka.
Bác chủ đã nhẫn nại, mong 2 bác tìm được tiếng nói chung cho DD vui vẻ...

tadinhphuong

Thành viên

cướp họăc trộm từ 5 triệu đồng trở lên là coi chừng đi tù như chơi đấy

vinhquangle

Thành viên tích cực

Thôi trả lại tiền cho chủ top đi bác trungnguyen85 ơi. Tôi cũng bị trường hợp giữ cây nuôi bị chết đành phải bán lỗ mấy cây khác bù lại cho khách thôi. Chúc 2 bên giải quyết êm đẹp.

ThôngXanh1

Thành viên tích cực

mua cây trên diễn đàn nay ko còn an toàn nữa rồi, dạo này giặc đói hoành hành sinh phường trộm cắp rùi

huynhvanhung172

Thành viên

Mình cũng như vậy nói cây chết ( cây linh sam gốc hoành 35-40 cm), nói sẽ bù lại nhưng mình thấy chỉ có 250k nên thôi luôn vì từ năm 2014

tamlegtvt

Thành viên

Chưa có Mod nào xuất hiện! :(

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Xin đàn chủ, các MOD và anh em diễn đàn giúp tôi vì TVMB có dấu hiệu vi

cho anh thông tin đi ku, nhà anh chạy xuống ninh thuận cũng hơn 100 cây à, 2 tiếng chạy xe thôi, hôm nào rảnh anh phi cho
==================================
mua bán gì ko chết ko thấy xác, di du cho hoàn 50% mà còn nhây 3 năm, bắt nó hoàn lại 100% đi, ko đc để anh lo cho, coi như làm bữa phượt với ae
Thông Xanh đã từng giúp mình lấy lại tiền của một kẻ quịt tiền khi mình mới bước chân vào chơi cây cách đây 4 năm! Một lần nữa trân trọng cảm ơn em!

anhviet1022703

Thành viên Mua Bán

cho anh thông tin đi ku, nhà anh chạy xuống ninh thuận cũng hơn 100 cây à, 2 tiếng chạy xe thôi, hôm nào rảnh anh phi cho
==================================
mua bán gì ko chết ko thấy xác, di du cho hoàn 50% mà còn nhây 3 năm, bắt nó hoàn lại 100% đi, ko đc để anh lo cho, coi như làm bữa phượt với ae
Xuống phượt thôi khỏi đòi nợ có đi không!kaka

bonsaicayxanhvn

Thành viên tích cực

Đàn chủ ơi, mod ơi đi đâu hết rồi ạ, xử lý dùm e vụ này đi.

thanhtiena5

Thành viên tích cực

Đàn chủ ơi, mod ơi đi đâu hết rồi ạ, xử lý dùm e vụ này đi.
mấy bác ấy còn bận trăm công ngàn việc của diẽn đàn, chắc k chú ý tới việc con con của chú đâu
mua cây trên diễn đàn nay ko còn an toàn nữa rồi, dạo này giặc đói hoành hành sinh phường trộm cắp rùi
hồi xưa ae mình bán có bị thế này bao h đâu, h thì vàng thau lẫn lộn, bởi vậy nên h em ít lên dđ

_Kim Khánh_

Thành viên tích cực

Sự việc đã rõ mồn một như vậy, chủ thớt đã kêu gào khản cả cổ, ông nào có trách nhiệm ở diễn đàn nếu chưa hòa giải hay giải quyết được thì cũng vào nói với thớt một câu cho thớt và mọi người an lòng phần nào.

Các ông cứ im như gà ăn thóc thấy nản quá.

con kiến

Thành viên

Nói thật lòng là mod hay admind gì cung bo tay, chi co admin la co quyền cắt thánh viên mua bán của nick đó rồi chuyển tiền còn lại cho em tu tk bị cắt , về nguoi bán, rõ ràng là ko muốn trả, nên anh nghĩ đi ra ngoài đó bỏ thêm vài triệu rồi giải quyết nhanh gọn luôn :))))

ngockien

Super Moderator

Trước tiên thay mặt BQT xin lỗi anh em thành viên về sự phản hồi chậm trễ.

Anh em thông cảm ,một số thành viên BQT biết thông tin thì không thuộc phạm vi quản lý khu vực mua bán. Những người còn lại thì không thường xuyên online .

Giờ mình mới lên diễn đàn ,sẽ chuyển nội dung này vào phòng họp để BQT có phương hướng giải quyết xử lý sớm .

Nhưng trước mắt ,mình có một số ý kiến thế này :

Khi anh em mua bán ,giao dịch nếu có trục trặc nên có phản ánh sớm nhất ,nếu càng để lâu càng khó khắc phục.

Cụ thể trong trường hợp này ,mình vừa kiểm tra hồ sơ thì thành viên trungnguyen85 đã hết quyền là thành viên mua bán ,đã không online kể từ thàng 11- 2015. Bài viết cuối từ 18-10-2015

Như vậy anh ta đã gần nửa năm không tham gia diễn đàn ,sẽ rất khó khăn . Tuy nhiên BQT sẽ cố gắng hết sức để liên lạc bằng mọi cách nhằm giúp anh em lấy lại sự công bằng.

Cũng rất mong bạn trungnguyen85 chỉ vì nhất thời khó khăn mà chưa giải quyết dứt điểm ,không nên vì vài triệu bạc mà đánh mất đi danh dự của chính bản thân mình.

tranlongphi

Thành viên

Vụ này coi bộ căng cho chủ topic rồi...Le Quang Khoa ơi. Admins thì lặn ở phương trời xa lạ nào đó,,,,người bán ko thấy mặt mũi hay ừ hử 1 tiếng trên topic. Có dịp về Ninh Thuận sẽ nhờ hội ở ngoải can thiệp vụ này.

trungnguyen85

Thành viên tích cực

Neu nhu a khoa da noi zay roi e cung xin noi ro voi a khoa rang e ko phai la dang lua dao hay an giat tien cua a.e biet la a co thong cam cho e roi nhung e da noi va nt cho a cu the nhung a cu nhu zay thi e chi co cach nay .hien gio tk cua e hoi kho khan nhung e van co gang dang xep goi lai cho a 50% so tien .nhung a gap qua thi a chieu kho dang xep chon lai cay de e bu lai cho du so tien cua a .chu luc truoc e chup hinh cay nao a cung ko dong y voi lai a bao e goi hinh cay nao quai hay lua quai cho a hang do bay gio kiem dau ra ha a.mot lan nua e xin cae tren d d minh cho e va a khoa y kien giai quyet tot nhat cho ca 2 ben .e tks a dung dan chu va tat ca cac ae tren d d

sonanh

Thành viên

Neu nhu a khoa da noi zay roi e cung xin noi ro voi a khoa rang e ko phai la dang lua dao hay an giat tien cua a.e biet la a co thong cam cho e roi nhung e da noi va nt cho a cu the nhung a cu nhu zay thi e chi co cach nay .hien gio tk cua e hoi kho khan nhung e van co gang dang xep goi lai cho a 50% so tien .nhung a gap qua thi a chieu kho dang xep chon lai cay de e bu lai cho du so tien cua a .chu luc truoc e chup hinh cay nao a cung ko dong y voi lai a bao e goi hinh cay nao quai hay lua quai cho a hang do bay gio kiem dau ra ha a.mot lan nua e xin cae tren d d minh cho e va a khoa y kien giai quyet tot nhat cho ca 2 ben .e tks a dung dan chu va tat ca cac ae tren d d
Dịch:
Nếu như anh Khoa đã nói vậy (zay) rồi, em cũng xin nói rõ với anh Khoa rằng em không phải là dân (dang) lừa đảo hay ăn giật tiền của anh. Em biết là anh có thông cảm cho em rồi nhưng em đã nói và nhắn tin cho anh cụ thể (cu the) nhưng anh cứ như vậy (nhu zay) thì em chỉ có cách này: Hiện giờ tài khoản (tk) của em hơi khó khăn nhưng em vẫn cố gắng dàng xếp gởi lại cho anh 50% số tiền nhưng anh gấp quá thì anh chịu (chieu) khó dàng xếp chọn lại cây để em bù lại cho đủ số tiền của anh. Chứ lúc trước em chụp hình cây nào anh cũng không đồng ý với lại anh bảo em gởi hình cây nào quái (quai) hay lũa quái (lua quai) cho anh, hàng này bây giờ kiếm đâu ra hả anh, Một lần nữa em xin anh chị em trên diễn đàn mình (d d minh) chờ (cho) em và anh Khoa ý kiến giải quyết tốt nhất cho cả 2 bên, em cảm ơn anh (tks) dũng đàn chủ và tất cả ae trên diễn đàn.
HẾT
phù mệt quá, giúp Bác một tay........hjhjhj#:-S

p/s: sở thích bác là mê gái đẹp ( xấu không thích à Bác) hihihi. đùa thôi chúc 2 Bác giải quyết tốt đẹp.:-bd

trungnguyen85

Thành viên tích cực

Do dau nay e it len d d nen e co loi hua nay voi a khoa nho ae d d gop y va giai quyet giup 2 ben .(e trungnguyen85 )mot la a chon cay e bu lai hai la ke tu hom nay ngay 17/3/2016 den ngay 17/4/2016 trong thoi han nay e se thanh toan lai 50% so tien cua a khoa day du .do e it len d d nen a khoa dong y hay ko dong y thi nt hay dt cho e hay a nho a dung dan chu nt hay dt cho e cung dc .voi lai a nt stk cua a cho e luon di e dang xep dc ngay nao e chuyen ngay do luon .va e cung nho a dung dang chu viet giup e mot bai viet thong bao giup e noi dung nhu sau ( tat ca cac ae goi cay tai vuon trungnguyen85 thi goi hinh cay do va ngay topic de e luc ra de e luc cay ra goi cho cae) e tks a dung va cae tren d d

thanghoa

Thành viên

trung đã nói vậy rồi cu khoa xem coi trung gui cay cho xem thêm ung cay nào ko , nếu ko trung nó gửi tiền lại cho cu khoa . quen biết nhau ca alo voi nhau 1 lan nua giai quyết cho êm đẹp nha .

trungnguyen85

Thành viên tích cực

E cam on a thien a thien ra vuon e roi a thien cung biet roi do .e da nhieu lan noi voi a khoa la e dang kho khan va e da thanh that xin loi roi vi e hua ma e ko thuc hien dc ma anh ko chiu .