Xương rồng ra hoa

thanhlanqn

Thành viên
Cây xương rồng nhà em mới ra hoa nè, nhưng không biết tên. Mọi người có thể cho em biết tên của nó là gì không?

Diladen

Thành viên
Hic luôn. de_mylo không phải là người đầu tiên nói câu này khi nhìn thấy nó
Cây này không phải là cây xương rồng bạn ạ. Nó thuộc nhóm cây mọng nước - succulents. Tuy nhiên đã nói đến xương rồng người ta sẽ nói đến nhóm cây này do có nhiều nét tương đồng giữ chúng.
Cây này tên la tinh là Huernia , thuộc họ Thiên lý Asclepiadaceae, tên việt là Sao biển.

batuluong

Thành viên tích cực
Do tên khó nhớ nên người chơi gọi nó theo đặc điểm của hoa: XƯƠNG RỒNG CÓ HOA HÌNH SAO. Hoa cây này có mùi khai. hehe biet dc có nhieu do ah

thanhlanqn

Thành viên
Cảm ơn tất cả mọi người quan tâm. E thấy trên mạng có rất nhiều cây có hoa đẹp thuộc loại này, hiện trên DĐ mình có ace nào có không cho mình giao lưu, trao đổi đi.

Minh Xuân

Quản lý
Cảm ơn tất cả mọi người quan tâm. E thấy trên mạng có rất nhiều cây có hoa đẹp thuộc loại này, hiện trên DĐ mình có ace nào có không cho mình giao lưu, trao đổi đi.
Trên diễn đàn ít nhất có 2 thành viên Chi hội xương rồng Hà Nội và 1 của chi Hội Cần Thơ. Có điều mấy loại cây mọng nước lâu nay ít trồng nên không có ảnh gì để giao lưu.

Diladen

Thành viên
Không biết bao giờ cho đến ngày xưa, hay là lập lại hội xương rồng HN Lưu nhỉ ? !!!

batuluong

Thành viên tích cực
Bạn ở đâu? nếu ở TP.HCM thì wa Thủ đức, có vườn của anh Châu và bác 5 Trường, theo mình nhớ thì bác 5 Trường có một số giống này. hồi trước có tập tành chơi về sau hok chơi nữa nên đã tặng hết. :d

thanhlanqn

Thành viên
Bạn ở đâu? nếu ở TP.HCM thì wa Thủ đức, có vườn của anh Châu và bác 5 Trường, theo mình nhớ thì bác 5 Trường có một số giống này. hồi trước có tập tành chơi về sau hok chơi nữa nên đã tặng hết. :d
Cảm ơn bạn. Mình ở tận Quảng Ngãi, khi nào có dịp vào Sài Gòn mình sẽ ghé những địa chỉ trên.