Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

honganbmt99

Thành viên mới
cho e mạn phép hỏi 1 điều là lạ, trong những người chăm hoa có ai dám lấy thuốc kích giá đỗ cho lan chưa ,vì trong thuốc kích giá đỗ có thành phần chính là cytokinin, e thì chưa thử nhưng biết đâu được ,tưới cho lan nồng độ loãng mà phát triển mạnh cũng đáng lám chứ.....:-?=P~:D:D

nhatxa

Thành viên tích cực
Không cần thử lâu vậy đâu anh Chí, sau hai năm anh thử... anh vẫn chưa có được đúc kết sao ?

haivu58

Thành viên
Bác đã dùng superthrive cho cháu hỏi có nên dùng kết hợp xen kẽ với Atonik hay B1 không. Ví dụ: trong vòng 1 tuần thì ngày đầu tưới superthrive, 3 ngày sau tưới atonik, 4 ngày sau lại superthrive để kích rễ.

Cháu cám ơn

baulao101

Thành viên mới
Các bác làm ơn cho xin hình ảnh chai thuốc kích rễ với ạ

Và Lan Hồ điệp ra cây con như này thì có bỏ cây mẹ đi không ạ

kietag

Thành viên mới
xin cho hỏi các anh chị, chú bác, KD là gì? Mình mua ở đâu? trộn tỷ lệ ntn với B1, cảm ơn anh chị chú bác chỉ giáo

Jazzzzz

Thành viên mới
Trả lời: Re: Trả lời: Vui đùa với Thuốc Kích Thích tăng trưởng dùng cho Hoa lan

Chào cháu,

Cháu xem tin nhắn nha, chú pha hổn hợp gồm 50% KD và 50% B1 (có NAA). Cám ơn cháu đã quan tâm.
Bác Chí cho em hỏi KD ở đây là gì ạ.
@ Các Bác: hôm rồi bà xã phun B1 (pha theo hương dẫn) lên mấy em Vanda và Sơn Thủy Tiên đang hé nụ, vài ngày sau mấy cái nụ đó hỏng luôn vây có phải do thuốc không?

Thân,

Last edited:

Jazzzzz

Thành viên mới
Những gì còn lại cửa vụ thuốc B1 đây, hơn 10 ngọn còn lại 2 chùm lớn và chùm nhỏ còn 1 bông, hic