về Bến Tre

tuần này do có công việc nên Tân và anh Dũng thu xếp xuống Bến tre thăm anh Lô (dovanlo) và anh Khải(A69) và cũng có ghi lại một số hình.
vừa về tới up liền cho nóng hổi.:)):))
xuất phát từ SG chuẩn bị ra QL 1A

tới cầu Rạch Miễu

qua khỏi cầu thấy 1 "phôi" Mai Chiếu Thủy nu,da đen,tông thấp liền ghé vô hỏi giá :)):)):))

đàn chủ đích thân săn cây này :))

sau khi trả giá xong mua được.....con vịt quay.chạy tiếp thì cuối cùng cũng tới nhà anh Lô
ghi lại vài cây vườn nhà.

còn nữa mà hình chạy đâu mất tiêu rồi chút up sau
1 góc vườn

ngồi uống nước 1 lúc thì phát hiện ra anh Lô đang chuẩn bị đổi nghề.

trong hình là anh Lô,anh Nhacaimon áo sọc kẻ.và anh đàn chủ ngồi quay lưng lại

anh Lô tính đổi nghề làm thợ làm dao ghép và dao chiết cây.
sau đó tới giờ ăn trưa.tự nhiên có sự xuất hiện của 1 nhân vật.làm anh em ai cũng bất ngờ

mọi người chuẩn bị ăn trưa

anh tý kiểng và thầy Trí (dạy bonsai)

anh Nhã cũng qua vui cùng anh em

anh Dũng: sao anh uống lẹ vậy???
anh Lô: ngày nào trước khi đi ngủ và mới ngủ dậy,anh đều xúc miệng vài lon......cái này chuyện nhỏ...kà..kà..

nghỉ giữa hiệp

lúc sau có chị hàng xóm của anh Lô cũng xuất hiện:)):)):))( chị Nga)

nghe anh Lô nói.chị Nga mua cây nguyên liệu giỏi hơn anh Lô nhiều.đa số cây ở nhà cây đẹp đều là do chị Nga chọn hết :)):))

đang đánh giá 1 gốc mai.
cũng đã trễ nên Tân và anh Dũng xin phép anh chị về trước để còn kịp quá bên anh Khải.

do vội vàng nên 1 đôi giày đã bị bỏ quên nhà anh Lô dẫn tới hậu quả là ngày mốt ko có giày đi đám cưới

sau khoảng 60km.vào khoảng hơn 20h cũng đã tới nhà anh Khải (do máy ảnh bị hỏng đèn flash nên ko chụp dc ban đêm)

.nghỉ ngơi 1 lúc rồi anh chị Khải dọn cơm cả nhà cũng ăn.
mới buông chén đàn chủ thể hiện tinh thần yêu nghệ thuật ngay.

do đi mệt và uống vài ly rượu của anh hoanglong70 tặng anh Khải nên tối đo khó ngủ....:)):))

chủ nhà cũng yêu văn nghệ

sắng hôm sau dậy cũng kịp chụp vài ảnh góc vườn nho nhỏ của anh Khải

sau đo anh em ăn sáng rồi đi thăm quan vài vườn kiểng tại địa phương

hàng ko đụng hàng nhen

đang đi coi cây thấy cái này hết hồn

kakakakka công chúa ngủ trong rừng :)):)):)):))

sau khi dùng cơm trưa.Tân và anh Dũng tranh thủ về sớm sau khi tạm biệt anh chị Khải.
trên đường về nghỉ uống nước tại Long An ngay 1 vườn kiểng nữa.tranh thủ chụp mấy tấm

bác nào bữa có ảnh up vô đây luôn nhé:D
1 lần nữa xin cảm ơn gia đình anh Lô và gia đình anh Khải.
chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
qua khỏi cầu thấy 1 "phôi" Mai Chiếu Thủy nu,da đen,tông thấp liền ghé vô hỏi giá :)):)):))

Đàn chủ: Thịt của em nhìn ngon quá ,giá cả thế nào em?
Em bán hàng: Thịt em tươi,ngon mà rẻ .Anh ăn thử biết liền,ko ngon em ko lấy tiền
Đàn chủ:Vậy anh mua cả em nha :p
Đàn chủ: Xong rồi Tân ơi,anh em mình lên đường tiếp thôi.@-)
Tân: Nhanh vậy anh...:))
Em đùa chút cho vui ,mấy Mod đừng bắt em về phủ Thanh thiên nha.ha..ha,,,

dinhthaidic

Thành viên tích cực

bác nào bữa có ảnh up vô đây luôn nhé:D
1 lần nữa xin cảm ơn gia đình anh Lô và gia đình anh Khải.
chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ
Vườn này có vài cây giống cây ở Long An vậy em trai? chọc đúng bệnh nghiện cây của vài anh em rồi, chẹp chẹp.

ngockien

Super Moderator

Trông buồn cười quá,đích thị em nai vàng ngơ ngác và chàng thợ săn:)):)):))
vườn anh Lô rộng quá nhìn thích ghê...đựoc gặp lại anh Dũng(đàn chủ) Tuấn(3b),anh Lô,Tí kiểng bỗng thấy bồi hồi...Xin được chia vui cùng toàn thể anh em.Còn Tân mải chụp hình nên ko có mặt thiệt thòi quá ha.

bigbabol

Moderator
Vườn này có vài cây giống cây ở Long An vậy em trai? chọc đúng bệnh nghiện cây của vài anh em rồi, chẹp chẹp.
vườn này của anh Bình công an ngay ngã tư đường tránh đó anh
kakakak Tân chuyến này lang thang nhiều nha, thêm vài ảnh nha anh em

có 1 tấm có em mà anh 3B chụp xấu quá :)):)):))

anh áo xanh ngồi kế bên là anh bửulong ( bán kéo cắt cành từ mỹ giá VN)

nguyenloan

Thành viên
Xin cảm ơn vợ chồng anh Lô chị Nga bữa trược nguyenloan có đưa chị em trong BCH hội phụ nữ đi thăm quan Cái mơn bến tre có ghé thăm vợ chông anh chị được anh chị đón tiêp rất nhiệt tình vui vẻ hương dẫn cho chị em đi thăm một số mô hình sản xuất cây cảnh cây giồng và thăm vườn mai của anh chị . Chỉ tiếc rằng thời gian không cho phép lên đoàn cũng chưa kịp noi chuyện nhiều . Cảm ơn diễn đàn đã là cầu nối cho các buổi giao lưu khắp cả miền đất nước . chức vợ chồng anh chị luôn hạnh phúc gặp nhiều may mắn