Vườn VietkimLien- Góc nhỏ trên cao

VietKimLien

Thành viên
Và đây là bộ sưu tập nguyệt quế, nói là bộ sưu tập nhưng mói chỉ có 3 cây là tàm tạm đưa lên giới thiệu để lắng nghe ý kiến chỉnh sửa cho cây ngày càng đẹp hơn
Hôm trước hoa ra trắng cây hương thơm ngát nhưng mãi ngắm hoa nên không chụp bức hình nào để lưu giữ
Đầu tiên tiểu cảnh xâu xấu

Trực lắc nhìn cũng hay hay

Cây này còn nuôi dài đường lắm /:)

bộ đế cũng được

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Hô hô! Hắn bắt đầu show hàng! À mà cái cây Tùng đó bây giờ anh lại thích mới chết chứ, trồng mấy cây cây nào cũng khỏe mạnh! =))

hoangdung

Thành viên tích cực
Ngày chủ nhật chụp vài cây đưa lên giới thiệu với mọi người những cây được hình thành từ bàn tay của Vietkimlien.

Đầu tiên xin giới thiệu cây ngọa tùng nho nhỏ.

sưu tầm được cái chậu cũ ướm thử
Cao thủ có khác, từ một cây không ra gì.qua tay em mới có mấy tháng, mà đả có diện mạo mới rồi.

VietKimLien

Thành viên
Một vườn cây rất đẹp chúc mừng bạn nha
Cũng còn rất nhiều cây xấu, Cảm ơn bạn đã ghé thăm khu vườn nhỏ

Ngọa Tùng

==================================
Cao thủ có khác, từ một cây không ra gì.qua tay em mới có mấy tháng, mà đả có diện mạo mới rồi.
Cũng là may mắn cây vẫn sống tốt khi bị Em bẻ văn như vậy.

VietKimLien

Thành viên
Cha nào con ấy, giống ba nó thế. Chúc mừng!
Nhìn em bé nhất ,giống em như đúc .con mấy bé kia là cháu hả em.
hii con nhà tông không giống lông cũng giống cánh mà Anh.
Hai cháu nhỏ nhất đó Anh.
Anh làm cây duyên quá, nhưng Em thấy cây không sung sức lắm, chắc bị bẻ quẹo nhiều quá hả anh ?
Chắc do bẻ quẹo nên như vậy#:-S một phần do vườn nằm trên sân thượng hứng chịu thời tiết khắc nhiệt nắng và gió của miền trung nên không đợc tươi tắn, chắc đầu tư thêm cái giàn che quá.

VietKimLien

Thành viên
vườn đẹp, xin chúc mừng
Cây của anh đẹp quá. Mới nhìn cứ tưởng cây chụp lại của nước ngoài chứ!
Cảm ơn bạn đã ghé thăm vườn, cây còn phải chăm sóc thêm một thời gian nữa mới tạm coi được.

cây đep, nhưng em bé đẹp hơn
cây tùng đẹp quá
Cảm ơn hai Chú đã ghé thăm vườn, cây và 2 em bé nhỏ đều là sản phẩm của Cháu hiii:x, mời Hai Chú thỉnh thoảng ghé thăm và có lời nhận xét để Cháu làm cây đẹp hơn.

bác này cũng bị nghiện nè:x
Thích cây Nguyệt 03 thân...!
Tùng là loại cây làm bonsai đẹp hầu hết ai cũng thích bạn ơi.
Cây nguyệt 3 thân Em mới bẻ lại nhìn cành tán đẹp hơn rồi đấy Anh Mỹ, bữa nào em chụp post lên Anh xem và chỉ thêm cho em học hỏi nhé. Cảm ơn Anh đã ghé thăm.

thanghoa

Thành viên
mấy cây ngoại tùng anh việt trồng đã thật .thích cây 1 rất đẹp . mấy cây sam trái chết hết còn có 1 cây hả anh việt , sao chết vậy ?

VietKimLien

Thành viên
mấy cây ngoại tùng anh việt trồng đã thật .thích cây 1 rất đẹp . mấy cây sam trái chết hết còn có 1 cây hả anh việt , sao chết vậy ?
Anh cũng không hiểu nguyên nhân, khi cây về Anh trồng chung vào 1 chậu lớn.... và đến hôm nay còn 1 cây, nhưng rất may cây ưng ý vẫn ở lại với Anh:-bd