Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Xin giới thiệu các bạn mấy cây cừa tàu của Ông bạn mình. Sử dụng kỷ thuật cắt tỉa tạo dáng không dùng dây để uốn !
Có bạn nào thích kg nhỉ?

Cây số 4 DSCN1129.jpg

Cây số 5 DSCN1131.jpg

[/IMG]
-Anh NGỌC ơi....
ĐÂY CÓ PHẢI CÂY CỦA BÁC SINH AN NHƠN KHÔNG ZẬY......

maihoang84

Thành viên
Có mấy cây mai ở dưới đất cắt rút ngắn chơi mới ra lá

Gốc 1

Gốc 2

Gốc 3

Gốc 4

Cây được 9 năm, gốc bằng cổ chân

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

Những góc vườn bề bộn!

Bạt ngàn quá. Tết này Chú có tham dự Hội hoa Xuân Bình Định không? Chắc Tết này, phải đến sáng Mồng 3 con mới về đến Diêu Trì.

laothinh

Moderator
Đến mùa này mà mai trong đó còn xanh ghê,mai ở Huế đã chuyển vàng và gần rụng lá rồi anh Ngọc. Vườn anh rộng đó chứ.

maihoang84

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

Bạt ngàn quá. Tết này Chú có tham dự Hội hoa Xuân Bình Định không? Chắc Tết này, phải đến sáng Mồng 3 con mới về đến Diêu Trì.
laothinh
Trả lời: Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định [I said:
Đến mùa này mà mai trong đó còn xanh ghê,mai ở Huế đã chuyển vàng và gần rụng lá rồi anh Ngọc. Vườn anh rộng đó chứ[/I].
Cảm ơn đã ghé thăm. Chúc sức khỏe nhé, hẹn gặp lại!

Vườn bề bộn sau hơn 3 năm chỉ một mình bà xã mình "Mai Thu" chăm bón, quả là điều kỳ diệu! biết nói sao cho hết những gì muốn nói với bà xã thân yêu đây? Cảm ơn ư? không bao giờ đủ!!!

maihoang84

Thành viên
Những góc vườn bề bộn! tiếp theo...

Vườn bề bộn sau hơn 3 năm chỉ một mình bà xã mình "Mai Thu" chăm bón, quả là điều kỳ diệu! biết nói sao cho hết những gì muốn nói với bà xã thân yêu đây? Cảm ơn ư? không bao giờ đủ!!!

maihoang84

Thành viên

maihoang84

Thành viên

maihoang84

Thành viên

Bề bộn cỏ mọc um tùm!!!

maihoang84

Thành viên

Thôi mời Bạn uống trà. Tôi chuẩn bị dọn dẹp và sắp xếp lại vườn nhà, đã lâu rồi...!!! Phải nhờ bà xã, thương thuơng quá !!! đi thôi.

maihoang84

Thành viên
Khu vườn mơ ước của rất nhiều anh em. :-??@-)@-)@-)
vohungdung, Vẫn khỏe chứ?!
Có thường ghé DLR kg?
Mình đang dọn dẹp và sắp xếp lại vườn nhà, đã lâu rồi...!!! Phải nhờ bà xã, thuơng quá !!! đi thôi.
Chúc sức khỏe .

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Vườn quá rộng anh Ngọc ơi ,... vẫn hoành tráng và ngăn nắp đấy chứ
- đúng là vườn mai được chăm sóc có kinh nghiệm .... Anh ngọc chia sẽ kinh nghiệm cùng ace đi.
VƯỜN MAI QUÁ TUYỆT ..
----------------------------------------------------------------------------------------------------
nguyenthoqn
hội trưởng MTTN

dt :0914089227
------o0o------

maihoang84

Thành viên
- đúng là vườn mai được chăm sóc có kinh nghiệm .... Anh ngọc chia sẽ kinh nghiệm cùng ace đi.
VƯỜN MAI QUÁ TUYỆT ..
----------------------------------------------------------------------------------------------------
nguyenthoqn
hội trưởng MTTN

------o0o------
Chào anh mai vàng đâu sao chưa thấy ,vườn thoáng đẹp,chúc mừng anh.
Cảm ơn Thọ và Dũng đã ghé thăm! chúc sức khỏe.

maihoang84

Thành viên
VƯỜN MAI QUÁ TUYỆT ..
nguyenthoqn
hội trưởng MTTN

------o0o------
Cảm cảm ơn Thọ, Phong trào chơi mai nay đang dậm chân tại chỗ!!! Chỉ Sanh thôi ! Mình kg có sanh nên cố gắng chơi mai tạm, vì có sẵn kg mất tiền mua.
Mình đang chuẩn bị cắt bỏ một số mai lớn quá! lấy gốc chơi.

maihoang84

Thành viên
Vườn bề bộn quá!
Dọn vườn và sắp xếp lại, hôm nay cắt mấy cây mai... ở dưới đất

Đưa lên chậu
Như thế này

Cây số 1

Cây số 2

Cây số 3

3 cây