Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

Quí Tài

Quản Lý Viên
Xin chúc mừng anh quay lại với diển đàn. Cũng lâu quá rồi đúng không anh ? Hy vọng được xem thêm nhiều cây mai đẹp của anh
Chúc vui

Blackrose86

Thành viên tích cực
một khu vườn rất êm ả nhưng bề thế, thật là đáng ngưỡng mộ.
Cám ơn anh đã chia sẻ.
Ps: chia buồn về ngoại...

haohuynhde

Thành viên tích cực
Ngôi nhà và khu vườn nhìn ấn tượng quá, đơn giản mà sạch đẹp, ngồi dưới gôc me mà uống rượu của bác thì thật tuyệt. Nhắc mới nhớ, e bị đau lưng quá mà chữa mai chưa khỏi, có đk chắc chắn phải thử rượu của bác xem có đỡ không. Cảm ơn a đã chia sẻ

maihoang84

Thành viên
Xin chúc mừng anh quay lại với diển đàn. Cũng lâu quá rồi đúng không anh ? Hy vọng được xem thêm nhiều cây mai đẹp của anh
Chúc vui
Vâng! cũng đã khá lâu rồi, maihoang84 cảm ơn Dũng và BQT diễn đàn đã tạo điều kiện cho maihoang84 quay lại vì mình đã quên mất bass từ lâu kg thể trở lại sớm hơn. Mong những ngày tới sẽ có những cuộc giao lưu đầy thú vị...
==================================
Ngôi nhà và khu vườn nhìn ấn tượng quá, đơn giản mà sạch đẹp, ngồi dưới gôc me mà uống rượu của bác thì thật tuyệt. Nhắc mới nhớ, e bị đau lưng quá mà chữa mai chưa khỏi, có đk chắc chắn phải thử rượu của bác xem có đỡ không. Cảm ơn a đã chia sẻ
Chắc chắn sẽ khỏi, mình đã trị cho mình rồi mà! nhớ ghé!
Cuộc ghé thăm dailoc
Ảnh dailoc chup

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Xin giới thiệu với các bạn vườn của nhà mình, Rất hân hạnh được đón tiếp các bạn gần xa mến mộ!

Mé Đông bắc là cây khế cổ " Quê hương là chùm khế ngọt" nhưng khế này là khế kiểng trái nhỏ, lá nhỏ, trái chua nên con cháu kg đứa nào thèm hái hết!

Cây khế này kg biết bao lâu nữa, chắc cũng hơn 100 tuổi, xin lỗi nếu kg đúng nhé!
_ Hôm nay mới nhận ra người quen .. anh NGỌC bưu điện đây mà ...
hình ảnh những cây anh up vẫn còn nguyên hả anh N..
Sẽ gặp anh 1ngayf gần đây , chúc anh và gia đinh sức khỏe
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

maihoang84

Thành viên
_ Hôm nay mới nhận ra người quen .. anh NGỌC bưu điện đây mà ...
hình ảnh những cây anh up vẫn còn nguyên hả anh N..
Sẽ gặp anh 1ngayf gần đây , chúc anh và gia đinh sức khỏe
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Vâng ! vẫn nguyên như xưa.
Có tăng thêm mai con giờ đã quá lớn rồi khoản 300 cây không biết làm gì, chắc phải chuẩn bị cắt chuyển bonsai để chơi thôi. Cảm ơn Thọ.

MinhThang

Thành viên tích cực
Vâng ! vẫn nguyên như xưa.
Có tăng thêm mai con giờ đã quá lớn rồi khoản 300 cây không biết làm gì, chắc phải chuẩn bị cắt chuyển bonsai để chơi thôi. Cảm ơn Thọ.
Qua hết cầu Diêu Trì rẽ phải vào hướng bưu điện hay gì đó hả anh? Hay đường lên Vân Canh?

maihoang84

Thành viên
Qua hết cầu Diêu Trì rẽ phải vào hướng bưu điện hay gì đó hả anh? Hay đường lên Vân Canh?
Cứ chạy thẳng Quốc lộ 1 đến ngay nhà hàng Hoàng Long, Ở trước mặt nhà hàng Hoàng Long là nhà ở của mình, số 285 Trần Phú, Sau lưng nhà Hàng Hoàng Long là vườn cây của Mình. Phone một tiếng là có ngay thôi.

MinhThang

Thành viên tích cực
Cứ chạy thẳng Quốc lộ 1 đến ngay nhà hàng Hoàng Long, Ở trước mặt nhà hàng Hoàng Long là nhà ở của mình, số 285 Trần Phú, Sau lưng nhà Hàng Hoàng Long là vườn cây của Mình. Phone một tiếng là có ngay thôi.
Em biết chỗ đó rồi đoạn ngoài trường học, vườn anh chắc xuống đường chỗ cây xăng quá. Khi nào có dịp ghé thăm vườn anh cho biết.
Cảm ơn anh chúc buổi tối vui vẻ!!!

maihoang84

Thành viên
Em biết chỗ đó rồi đoạn ngoài trường học, vườn anh chắc xuống đường chỗ cây xăng quá. Khi nào có dịp ghé thăm vườn anh cho biết.
Cảm ơn anh chúc buổi tối vui vẻ!!!
Chưa đến cây xăng, Ngay cổng trường học đi vào 30m bên hông trường học là vườn maihoang rồi đấy!

Mai Vàng

Thành viên

tranhuybinh

Thành viên tích cực
Cây mai, cây khế, cây me
Cả ba cây ấy không phê sao đành
Khế, me chua để nấu canh
Mai vàng đằm thắm nở vàng giữa sân
Xa trông cữ ngỡ ngoại về
Maidinh vui xướng níu chân đòi quà
Giờ đây ngoại đã đi xa
Đêm ba mươi tết dâng bà nhành hoa.

maihoang84

Thành viên
maihoang84 rất xúc động ! và kg biết nói gì hơn ! chỉ có lời cảm ơn rất là nhiều đến tất cả các bạn, mong sẽ có ngày gặp mặt. Chúc vui vẻ và hạnh phúc!
Một nhành mai chào buổ sáng

Và cây : Cánh hạt từ hột lên 10năm

Còn cây Tam đa chỉ còn là kỷ niệm! Cảm ơn Bạn mai vang
==================================
Cây mai, cây khế, cây me
Cả ba cây ấy không phê sao đành
Khế, me chua để nấu canh
Mai vàng đằm thắm nở vàng giữa sân
Xa trông cữ ngỡ ngoại về
Maidinh vui xướng níu chân đòi quà
Giờ đây ngoại đã đi xa
Đêm ba mươi tết dâng bà nhành hoa.