Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

maihoang84

Thành viên
vườn anh nhiều gốc mai đẹp woa.!.mai năm nay có nở sớm ko anh.cám ơn anh chia sẻ....................
Hầu như kg có vấn đề gì trở ngại cho đến lúc này

Vì hiện nụ của cây mẫu tử như thế này

Cảm ơn bạn! ghé thăm.

Cây của Bác toàn là cây trong mơ...
Thời tiết năm nay có ảnh hưởng nhiều đến Mai trong vườn không Bác?
Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe.

maihoang84

Thành viên
Cây của Bác toàn là cây trong mơ...
Thời tiết năm nay có ảnh hưởng nhiều đến Mai trong vườn không Bác?
Chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe.
Cảm ơn Anh ghé thăm!
Cũng kg ảnh hưởng nhiều lắm, vì đã biết trước nên năm nay cắt tỉa muộn gần 1 tháng, xong thay đất nữa nên thấy cũng được, chưa có hiện tượng gì nở sớm, nhưng còn 3 tháng nữa cũng kg thể nói gì trước được. Nhưng mai lớn khó bán lắm Anh! Chơi thì nhiều quá chăm sóc tốn kém!

Một vài cây mới chụp.

thanul

Thành viên
đúng là một không gian mà bao nhiêu người từng mơ ước mà chưa bao giờ được... chúc mừng bác!

tuyetgiangphutu_gl

Thành viên
Nhìn mấy cây mai của bác đã quá đi, mấy cây mai của em bây giờ đã lác đát nở hoa, còn một số cây thì lá hơi ngả màu vàng, không được xanh mướt . Hi vọng tết này có cây mà chưng.

Quả thật xứng danh ÔNG VUA MAI VÀNG BÌNH ĐỊNH... mai nhà Bác vẫn xanh mượt, trông "ngon mắt " quá.
Nhà em có vài cây lèo tèo ,lá còn xanh mà hoa đã nở lai rai rồi.
Chúc Bác một mùa Mai như ý.

maihoang84

Thành viên
Quả thật xứng danh ÔNG VUA MAI VÀNG BÌNH ĐỊNH... mai nhà Bác vẫn xanh mượt, trông "ngon mắt " quá.
Nhà em có vài cây lèo tèo, lá còn xanh mà hoa đã nở lai rai rồi.
Chúc Bác một mùa Mai như ý.
Do Bạn cắt tỉa sớm và ít. Hơn nữa năm nay nắng dài ngày, nên phải cắt tỉa trễ hơn 1 tháng và phải nuôi thật sung tượt đọt non phải đẩy liên tục đến hết tháng 8 âm lịch thì may ra!!!
Chào thân!