Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

maihoang84

Thành viên
Tiếp vài hình nữa gọi là xuân, nhưng vẫn chưa lập xuân
Hình chụp mồng 7 tết

==================================
Hình chụp mồng 7 tết

maihoang84

Thành viên
Hình chụp mồng 7 tết

Chúc mừng năm mới vạn sự như ý

khat_lp

Thành viên tích cực
Vườn mai của bác đẹp quá, không bõ công chăm sóc bác nhỉ. Năm mới kính chúc bác và gia đình năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!

maihoang84

Thành viên
Vườn mai của bác đẹp quá, không bõ công chăm sóc bác nhỉ. Năm mới kính chúc bác và gia đình năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý!
Cảm ơn bạn ghé thăm! Chúc mọi sự tốt đẹp!

Có cây mai bông lớn, chia xẻ cùng các bạn

Cây mai này cách đây 4 năm, thấy bông lớn trồng xuống đất để khỏi bán nhầm, nhưng trồng xuống chỗ bị rập nên chi thưa, và như thế là tất nhiên thưa bông.
Cách đây 4 tháng dọn vườn đào lên đưa vào chậu mất sức, may mà trúng mùa mưa vẫn kg chết, nhưng cũng nở tốt, kg nở lát đát.
Có lẽ sang năm sẽ nở to và dày bông hơn.
Cây được gần 10 năm hoành gần 30cm

thaobinh

Thành viên
Hoa đẹp quá chú ạ! cháu thích mai hương,mùi thơm dịu nhẹ vừa quen vừa lạ.Ở Bình Định mà chưa biết vườn của chú, có dịp xông đất vườn chú thưởng thức hương hoa mai mới được. Năm mới chúc gia đình chú sức khoẻ, an khang thịnh vượn!

dinhhmcc

Thành viên
Vườn quá nhiều cây đẹp, chắc mùa mai vừ rồi cũng ít cây về chủ mới phải không bác.

maihoang84

Thành viên
Hoa đẹp quá chú ạ! cháu thích mai hương,mùi thơm dịu nhẹ vừa quen vừa lạ.Ở Bình Định mà chưa biết vườn của chú, có dịp xông đất vườn chú thưởng thức hương hoa mai mới được. Năm mới chúc gia đình chú sức khoẻ, an khang thịnh vượn!

Cảm ơn bạn ghé thăm! Chúc sức khỏe, hẹn gặp lại!

Vườn quá nhiều cây đẹp, chắc mùa mai vừ rồi cũng ít cây về chủ mới phải không bác.
Vâng! mai lớn ít người muốn mua! năm nay khách hàng mua mai chơi loại nhỏ thôi, Cây lớn chậm lắm!

Cảm ơn bạn ghé thăm! Chúc sức khỏe, hẹn gặp lại!

maihoang84

Thành viên
Sắc xuân còn đọng lại vườn Maihoang84

Bonsainghiepdu

Thành viên tích cực
Vườn mai vàng khoe sắc rực rỡ, sáng cả thị trấn Diêu Trì.

Trưa 29 Tết khoảng 11:30 chở Bố xuống nhà Chú tính kiếm cây mai nho nhỏ về chơi Tết (mấy cây mai ở nhà Bố lặt lá muộn nên chưa nở tính đến thời điểm đó) nhưng điện thoại mà chắc do chú bận nên không bắt máy, sau khi nán đợi thêm 5 phút và alo lại lần nữa mà không được nên cha con chở nhau về. Hic...

Về, mang cây mai ra phơi nắng:D, may sao sáng Mồng 1 bung 3 hoa, Mồng 2 thêm 4 hoa, Mồng 3 lại thêm 3 hoa và đến Mồng 4 nở rộ (nhưng chỉ có 1 cành, còn lại là Lộc xanh biếc). Thế là hết Tết.

Nghe nói Mai bung hoa Mồng 1 là hên lắm;;). Chờ xem năm nay có khá hơn năm trước không?\:D/

Thanks Chú chia sẻ vườn mai đẹp.
Cây mai huơng số 4

Ong lượn lờ vì mùi huơng thơm
Cây Mai hương là Cây gì Chú ơi? Chú có cây giống không? Share cho con 1 hoặc 2 cây chơi đi Chú? Nếu có, chú PM cho con ảnh và thông tin vào hộp thư dùm con nhé.

Cám ơn Chú,
BSND

maihoang84

Thành viên
Vườn mai vàng khoe sắc rực rỡ, sáng cả thị trấn Diêu Trì.

Trưa 29 Tết khoảng 11:30 chở Bố xuống nhà Chú tính kiếm cây mai nho nhỏ về chơi Tết (mấy cây mai ở nhà Bố lặt lá muộn nên chưa nở tính đến thời điểm đó) nhưng điện thoại mà chắc do chú bận nên không bắt máy, sau khi nán đợi thêm 5 phút và alo lại lần nữa mà không được nên cha con chở nhau về. Hic...

Về, mang cây mai ra phơi nắng:D, may sao sáng Mồng 1 bung 3 hoa, Mồng 2 thêm 4 hoa, Mồng 3 lại thêm 3 hoa và đến Mồng 4 nở rộ (nhưng chỉ có 1 cành, còn lại là Lộc xanh biếc). Thế là hết Tết.

Nghe nói Mai bung hoa Mồng 1 là hên lắm;;). Chờ xem năm nay có khá hơn năm trước không?\:D/

Thanks Chú chia sẻ vườn mai đẹp.

Cây Mai hương là Cây gì Chú ơi? Chú có cây giống không? Share cho con 1 hoặc 2 cây chơi đi Chú? Nếu có, chú PM cho con ảnh và thông tin vào hộp thư dùm con nhé.

Cám ơn Chú,
BSND

Mai hương? Mai có mùi hương thơm ...

Cây mai hương số 1

Khi nở cao điểm!!!

maihoang84

Thành viên

Mượn tấm hình khaitrung, (vì mình kg chụp hình được) để giới thiệu cùng anh em!

Từ phải qua trái:

Hàng trước:

A. minhcao, truongthuy, Long CMH BĐ, Lâm, Hùng (chimen), Dặng sĩ Lâm BĐ, Quân Thủ Đức, Năng Qui Nhơn, mé sau giữa Quân và Năng là Đạt (khaitrung), Ngọc(maihoang84), Hùng râu Đập Đá.

Hàng sau:

Sáu ốm Phú tài QNhơn, Thịnh Long Vân QNhơn, Gần(bactam) QNgãi, Tấn Dạt Long Khánh, dovanlo Bến Tre, Hải Hóc Môn SG, Võ (xuanvupc)Phù Cát, sau lưng Võ là Nguyễn Toại Nguyện (Toainguyen82).
Còn thiếu 3 Anh em của Anh Có Đà Nẵng Đang trên đường đi chiều mới đến. Châu (maise) Thủ Đức bận chụp hình.

-------------------------------------------------

Nhìn các anh, các bạn Gặp mặt Quy Nhơn đầy vui vẻ và bổ ích tôi vô cùng tiếc. Nhưng biết làm thế nào được khi... trời không cho mình cái duyên may có nhiều thời gian để đi.
thôi thì xin được hẹn lại lần sau, hoặc xa quá thì hẹn ở... kiếp sau cũng không muộn.
Ối trời, Hẹn xa quá...

Biết là bạn bận nên tôi kg DT mời bạn, mong bạn thông cảm.

Mình cứ ngỡ cuộc gặp lần này kg thể thực hiện được nên kg dám rao mời bạn bè, nhưng kg ngờ kết quả ngoài mong đợi, thật sự xúc động và cứ ngỡ trong mơ! Chỉ biết xin cảm ơn, xin cảm ơn mọi người nhiều nhiều và rất nhiều vậy.