Vườn nhà của Maihoang84 - Mai vàng Bình Định

maihoang84

Thành viên
Xin giới thiệu với các bạn vườn của nhà mình, Rất hân hạnh được đón tiếp các bạn gần xa mến mộ!

Mé Đông bắc là cây khế cổ " Quê hương là chùm khế ngọt" nhưng khế này là khế kiểng trái nhỏ, lá nhỏ, trái chua nên con cháu kg đứa nào thèm hái hết!

Cây khế này kg biết bao lâu nữa, chắc cũng hơn 100 tuổi, xin lỗi nếu kg đúng nhé!

Mai vàng - Thì thầm mùa xuân

Mời bạn bấm vào đây để xem một số hình ảnh. Xin cảm ơn
+ YouTube Video

lyducphuong

Thành viên tích cực
Không gian thật thoáng đãng, cây thật nhiều....và ngôi nhà cổ kính thật ấn tượng.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Nhìn khu vực bố trí cây ngăn nắp, trật từ và sạch sẽ quá! Nhà Bác maihoang84 ở đâu cho mọi người biết để có dịp ghé qua thăm vườn, uống chén trà và ngắm cây.

Cám ơn Bác!

maihoang84

Thành viên
Cảm ơn các bạn:lyducphuong, Hoanglong70,thanh hoi ! Đã ghé thăm, mình ở TT Diêu Trì, Bình Định. (Chính xác là 285 Trần Phú) rất hân hạnh đươc các bạn ghé qua, mình sẵn có hũ rượu chữa bịnh khớp, đau xương sống thật hay đấy.

Còn mé Tây nam là cây me cổ thụ đây, chắc tuổi cũng kg thua cây khế

Đây là góc nhìn từ trong ra ngoài.

Và Đây là góc nhìn từ ngoài vô trong.

nhieuvn

Thành viên tích cực
chào bác Ngọc, cho cháu hỏi bác ở thị trấn ,huyện nào của Bình Định vậy bác? Nếu có dịp cháu về quê Vợ, cháu sẽ gé chú! Cây me của chú nhìn rất hay!

Ngac_Nhien_Chua

Thành viên
cảm ơn anh đã chia sẻ
không gian đẹp cây đẹp quá
chúc anh vui vẻ

khi nào anh chụp cây từ bên trái sang bên phải rồi từ bên phải sang bên trái nữa ạ

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Cảm ơn các bạn:lyducphuong, Hoanglong70,thanh hoi ! Đã ghé thăm, mình ở TT Diêu Trì, Bình Định. (Chính xác là 285 Trần Phú) rất hân hạnh đươc các bạn ghé qua, mình sẵn có hũ rượu chữa bịnh khớp, đau xương sống thật hay đấy.

Quá đẹp,tôi thích cây me nầy quá ,nhìn rất uy nghi ,chúc mừng nhà anh có nhiều cây đẹp quá ,cám ơn anh.

trananhvan

Thành viên mới
vườn cây của chú đẹp quá , con là Trần Anh Vẫn nè
Tôi cũng là người chơi trong lĩnh vực cây cảnh tại Diêu trì, Tuy Phước. Bình Định , xin các anh em trong nghề chỉ giúp thêm. Điện thoại 0979915132 hoặc qua email tran.anhvan@yahoo.com.vn. Vườn cây nhà tôi chủ yếu chuyên về các loại cây cảnh mà cây sanh là chủ đạo

maihoang84

Thành viên
chào bác Ngọc, cho cháu hỏi bác ở thị trấn ,huyện nào của Bình Định vậy bác? Nếu có dịp cháu về quê Vợ, cháu sẽ gé chú! Cây me của chú nhìn rất hay!
Cảm ơn tất cả các bạn!
Riêng - nhieuvn Nhà mình ngay tại cầu Diêu Trì xổ hết dốc cầu khoản 300mets là tới thôi, SG đi vveef phải ngang qua nhà mình mà, có lẽ nhieuvn cũng ở Tuy Phước phải kg ? cùng huyện cả mà. Vậy nhé lúc nào về quê vợ nhất định ghé qua đấy!
--------------
Riêng cho Vẫn
Thật sự bất ngờ!
Vẫn đã tiến bộ vượt bật lắm đấy, cố gắng hơn nữa nhé!
---------------
Mình rất nhớ bạn bè dailoc nếu có rảnh ghé mình!

maihoang84

Thành viên
Ngoại và mai song hành qua bao mùa hoa nở

Ảnh chụp mặt bên hông (đêm giao mùa)

Giờ thì mai còn đó mà Ngoại đã ra đi !!!...Sắp trọn một năm ...
-----------------------------------------------------------------

Mời các bạn xem mai

CLB Những Cây mai đẹp nhất = "Điểm mặt anh tài"

Xin chào các bạn !

Không cần lục tìm mỏi mắt,
maihoang84 đã tập họp thay cho bạn.
Hãy nhấp chuộc vào đây
Để chiêm ngưỡng vây mai đẹp nhất
Và để thưởng thức những sắc màu lung linh ...
Làm xao động trái tim mình bỡi những hình ảnh đầy ngạo nghễ
Xin cảm ơn những tác giả có ảnh trong bộ sưu tập này!!!
Nào
+ YouTube Video

Leduyton

Thành viên

Bac maihoang có nhiều cây quý quá hỉ.chuc mừng bac!