Vườn Nguyệt Nhi: Hành trình của những ý tưởng !

ptaagu

Thành viên
Trước tháng 8 - 2013, mọi thứ chỉ là con số 0 tròn trĩnh ngoại trừ việc em đang là một giảng viên ngành Công Nghệ Sinh Học. Mầm mống các ý tưởng ĐIÊN RỒ bắt đầu xuất hiện vào thời điểm tháng 8/2013.

15-10-2013 ... Thời điểm em tham gia diễn đàn cây cảnh Việt Nam ... như bao anh em khác tất cả với em là rất nhiều điều mới lạ ! NHƯNG CŨNG CHÍNH TẠI ĐÂY EM ĐÃ TÌM THẤY ĐƯỢC CON ĐƯỜNG VÀ NIỀM TIN ĐỂ BIẾN CÁC Ý TƯỞNG ĐIÊN RỒ CỦA MÌNH THÀNH HIỆN THỰC.

Háo hức, nóng vội và quá tự tin vào bản thân nghĩ rằng chỉ cần đọc một số ít tài liệu như thế là ĐỦ. Em đã ĐÁNH MẤT quá nhiều kể cả vật chất, thời gian và cả tình cảm... và đã Gục Ngã ! NHƯNG em vẫn tin mình sẽ làm được ... gượng dậy với chỉ duy nhất hành trang là NIỀM TIN ... em tiếp tục bước đi theo con đường mà mình đã tin ... bằng cách quay lại ĐIỂM XUẤT PHÁT ... từ những điều CƠ BẢN NHẤT.

Tháng 1, 2014 ... Chấp nhận tất cả kể cả để xin vào phụ tưới nước cho 1 vườn Bonsai của một người chú khá nổi tiếng trong lĩnh vực bonsai ! NHẬN ĐƯỢC TỪ CHÚ LÀ ... SỰ TỪ CHỐI ... Nhưng một lần nữa cảm ơn chú đã dành cho con 3h đồng hồ quý giá đó ... Giữa trưa nắng như đốt 1h trưa ... đến gần 4h chiều .... hơn 300 tác phẩm ... chú đã hướng dẫn con từng chút một về những kiến thức cơ bản về Bonsai ... VÀ MÃI SAU NÀY CON MỚI HIỂU VÌ SAO CHÚ TỪ CHỐI ... KỂ TỪ ĐÓ CON ĐI TRÊN CON ĐƯỜNG CỦA RIÊNG CON... ĐỂ BIẾN ƯỚC MƠ CỦA CON LÀ SỰ THẬT (CON KHÔNG THỂ THỰC HIỆN ƯỚC MƠ CỦA MÌNH BẰNG CÁCH ĐI TRÊN CON ĐƯỜNG MÀ CHÚ ĐÃ ĐI).

TẾT 2013 - 2014, bắt đầu học ............

(còn tiếp)

===========================

MỘT VÀI KẾT QUẢ :

MỘT SỐ DỰ ÁN DÀI HƠI

THÔNG ĐEN NHẬT BẢN VẪN ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN NGÂM CỨU:

MỘT SỐ GIỐNG CÂY TRỒNG KHÁC ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN NGÂM CỨU VÀ HOÀN THÀNH:

HIỆN NAY VƯỜN ĐANG LÀ NƠI HỖ TRỢ CHO HƠN 20 SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC AN GIANG ĐANG HỌC TẬP VÀ NGHIÊN CỨU TẠI VƯỜN ...

=======================================================================

ptaagu

Thành viên
==================================
NIỀM VUI LỚN NỮA LÀ GIỜ ĐÂY ĐÃ CÓ NHỮNG NGƯỜI BẠN NHỎ CÙNG ĐỒNG HÀNH ... VÀ CÓ THỂ LÀ THẾ HỆ KẾ TỤC CỦA VƯỜN NGUYỆT NHI.

Bảo Ý:

Trịnh Nam:

Hoàng Vũ:

thangpt

Thành viên
Cảm ơn bạn đã chia sẻ mọi điều. Tự đáy lòng mong bạn thật nhiều niềm vui và may mắn trên con đường bạn đi.

CVThang

Thành viên
Hơn hai năm mà bạn đã làm được nhiều việc thật. Đặc biệt là còn có cả một lớp các bạn trẻ cùng chung tay, thật đáng quý. Cây có đẹp thế nào có lẽ cũng chẳng bằng có một tấm lòng.

lekhanh204

Thành viên tích cực
Mau thiệt,2 năm trước qua vườn An chỉ phôi và vai cây lèo tèo,vậy mà hôm nay phủ xanh hết rồi

ptaagu

Thành viên
Hơn hai năm mà bạn đã làm được nhiều việc thật. Đặc biệt là còn có cả một lớp các bạn trẻ cùng chung tay, thật đáng quý. Cây có đẹp thế nào có lẽ cũng chẳng bằng có một tấm lòng.
Chúc mừng bạn đã cố gắng và đã thành công.
Hãy gắng lên An! Mình tin bạn sẽ thành công.
Cảm ơn các anh ạ!

Mau thiệt,2 năm trước qua vườn An chỉ phôi và vai cây lèo tèo,vậy mà hôm nay phủ xanh hết rồi
Hì em vẫn đang cố gắng hoàn thiện ạ!

Viet_Hoi

Thành viên
Con đường rộng mở đang ở phía trước chúc em thành công trong lĩnh vực đã và đang thực hiện.

tamlegtvt

Thành viên
Lâu quá không liên lạc!Chúc em tiếp tục vững vàng và thành công trên con đường đã chọn! :)