Vườn MuaBanBonsai

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Nhân dịp ra mắt vườn mình chia sẻ cùng cả nhà nhé, cây linh sam Phú Yên - zin - thành phẩm - to nhất và đẹp.

Cây linh sam Phú Yên - La Hai khủng zin 100% ( ko ghép, cũng ko làm lũa gì hết), hoành 115 cm, chiều dài thân chính gần 3,5m, đang nằm khai dài 3,3m - đã thành phẩm từ lâu, cây rất già (nỗi da muối trắng xóa lên tới chi và ngọn của cây tử nhỏ nhất luôn), cây dáng long - long giáng mà có thêm 2 cây tử (1 cây ngay trên lưng cây hoành 27cm và 1 cây dưới rễ cây - hoành 18cm ), bề sâu tán lá 1,5 m, tác phẩm có tên nôm na là "Tam đời sung mãn"( khi tham gia Tao Đàn lấy tên "Sum vầy ")

(phông chụp kích thướt 3,6x4,2m nhé)
Linh sam 1
mặt tiền cây

chụp mặt tiền từ trên cho thấy độ sâu của cây, thực tế cây lượn lắc rất đẹp

mặt bên

mặt sau

chi tàn được binh đúng âm dương từ nhỏ

Bộ rễ trải đều, đường kính bộ rễ 70cm, các cọng rễ to bằng cổ tay vươn dài ra rồi cắm xuống như dạng rễ khôn

Tác phẩm đã trưng bày ( không dự thi vì kích thướt ngoại hạng ) tại hội hoa xuân Tao Đàn 2012

cảm ơn ace xem tin!

Mình sẽ thu xếp mỗi ngày có một cây đẹp chia sẻ cả nhà cùng vui nhen.

nhieuvn

Thành viên tích cực
chúc mừng anh thành lập vườn chia sẻ cùng anh em, cây nay nhìn lại thấy khác nhiều, thank anh đã chia sẻ

quocnh

Thành viên
cây đẹp quá anh Đạt, nhìn giống dáng long quá anh. Mong xem tiếp các cây đẹp của anh. Chúc mừng anh thành lập vườn nha

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
Cây to nên phải viết chữ to hả a?Đăng mấy cây mini chắc kg thấy chữ luôn quá,hehe.Cây càng ngày càng đẹp ,chúc mừng a sở hữu hàng quá khủng.

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán
Cây to nên phải viết chữ to hả a?Đăng mấy cây mini chắc kg thấy chữ luôn quá,hehe.Cây càng ngày càng đẹp ,chúc mừng a sở hữu hàng quá khủng.
hihi, nhiều cây mini mà chữ vẫn to - thức khuya đọc đỡ buồn ngủ mừ, mới đi diễn về hả?

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
hihi, nhiều cây mini mà chữ vẫn to - thức khuya đọc đỡ buồn ngủ mừ, mới đi diễn về hả?
E đùa cho vui đấy.E đang bị nghỉ đến 2 tháng lận,mấy người Tây trong band của e họ về nước ăn Tết.
Tiện cho e xin cái giá lùng bùng lõ tai luôn nha a.#:-S

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
hihi, cha dạo này Duy chịu chơi ta, tks.
E cũng nghe giá cây này rồi ,nhưng muốn nghe tiếp .hihi

==================================

Đạt cho giá để ku Duy mở mang...túi kìa>:)>:)>:)
Có a Tùng vô thì khỏi báo giá e nha a Đạt.E định giả làm đại gia nhưng gặp đại gia thiệt thì e chuồn ~X(~X(.
P/S a Tùng : e hỏi để định giá mấy cây nhà e mà a phá e rùi :((

muabanbonsai

Thành viên Mua Bán

Đạt cho giá để ku Duy mở mang...túi kìa>:)>:)>:)
e mới biết là a có qua Duy chơi rồi? Duy dao này co nhiều cây đẹp lắm đó, Duy cũng gần thành đại gia rồi - e thấy mua hoài à, còn giá cây này em mua qua 2 đại gia từng chơi nên ok lắm đó
Duy biết cách làm rể cây malaysia ko? làm sẽ có giá lắm đó - đó cũng là lý do mình muốn mua e đó