Vườn của tranmang phú lộc, huế

tranmang

Thành viên
Thật tình mà nói mình chưa phân biệt được lâm vồ với bồ đề, cám ơn bạn rất nhiều

tranmang

Thành viên
Lâu không đưa cây lên diễn đàn, chủ nhật sửa mấy cây giờ đưa lên cho vui

==================================

Last edited:

tranmang

Thành viên
Nhờ ACE Demo giùm 2 cây này, cám ơ nhiều
1/Cây ngâu tàu
Mặt trước

Mặt sau

2/Cây Mai chiếu thủy lá lớn

tranmang

Thành viên
Có cây mai vàng Huế dáng bình phong định mua nhưng không biết giá cả, nhờ ACE tư vấn, cây đẹp gốc vanh khoảng 60 cm

Last edited:

tranmang

Thành viên
Chiều nay lại kiếm thêm 1 cây

làm cụm rừng rất hay

Last edited:

hà phú lộc

Thành viên mới
gốc thứ 3 đã nhất bác ơi. Nhìn giống gốc mớc (lồng mức)rứa bác. Luôn tiện cho con hỏi ghép mct ntn luôn. Tại hôm qua có ghép mà giờ thấy héo hết bác ơi.
Con ở xóm Cồn. KV 7

kyniemsua

Thành viên

Hoàng mai hã chú
Người bán ra giá thế nào chú
Người huế chỉ mê hoàng mai thôi
Những giống mai từ đà nẵng trỡ vào không ưa vì có đọt màu đỏ.v .v... chắc giá không rẻ đâu
Còn họ cần bán 10tr mua chơi tốt đó chú

longtho

Thành viên
Mai đọt xanh với hoàng mai ở Huế có điểm gì giống và khác nhau hả anh? Chia sẻ cho ae cùng học hỏi với. Thank....

tranmang

Thành viên
Xin trả lời bạn Hà Phú Lộc: chính xác là gốc mức dùng để ghép mai chiếu thủy, loại này ghép tỷ lệ đạt rất cao có thể lên đến 100%, về kỷ thuật chủ yếu ghép nêm, ghép xong phải dùng bao ny lon buộc kín để tránh mất nước khoảng 1 tuần thấy nhánh ghép phát triển thì mở bao từ từ để lấy không khí bên ngoài, nếu bạn đam mê có thể ghé mình hướng dẫn thêm.
Chào bạn KYNIEMSUA :chính xác là hoàng mai Huế, cây này dùng để làm dáng bình phong thì OK, mình định mua khoảng 7-8 triệu gì đó, còn chi phí dào, vận chuyển nữa.
Mai Huế có khoảng 3 loại là mai ngự (lá tròn hơn), mai trâu (lá to có gân), mai sẻ (lá nhỏ hoa dày hơn), tất cả khi ra đọt màu
xanh non. Riêng mai đọt xanh miền nam thân cây có màu như mai hồng diệp, nhìn cây bóng nhờ phát triển nhanh, hoa không sít cánh, mình chỉ biết qua kinh nghiệm thôi, mong các tiền bối có ý kiến thêm

kyniemsua

Thành viên
Xin trả lời bạn Hà Phú Lộc: chính xác là gốc mức dùng để ghép mai chiếu thủy, loại này ghép tỷ lệ đạt rất cao có thể lên đến 100%, về kỷ thuật chủ yếu ghép nêm, ghép xong phải dùng bao ny lon buộc kín để tránh mất nước khoảng 1 tuần thấy nhánh ghép phát triển thì mở bao từ từ để lấy không khí bên ngoài, nếu bạn đam mê có thể ghé mình hướng dẫn thêm.
Chào bạn KYNIEMSUA :chính xác là hoàng mai Huế, cây này dùng để làm dáng bình phong thì OK, mình định mua khoảng 7-8 triệu gì đó, còn chi phí dào, vận chuyển nữa.
Mai Huế có khoảng 3 loại là mai ngự (lá tròn hơn), mai trâu (lá to có gân), mai sẻ (lá nhỏ hoa dày hơn), tất cả khi ra đọt màu
xanh non. Riêng mai đọt xanh miền nam thân cây có màu như mai hồng diệp, nhìn cây bóng nhờ phát triển nhanh, hoa không sít cánh, mình chỉ biết qua kinh nghiệm thôi, mong các tiền bối có ý kiến thêm
Chú có hoa mai ngự của tết năm nay không? Cho cháu xem ít ãnh
Zalo của cháu 0905709189

Cây này chí ít cũng 40 năm
Mà có 7_ 8tr mua đi chú.
Chú cho cháu xin địa chỉ có dịp ra huế ghé thăm chú và này 1 cặp mai ngự luôn

Last edited:

tranmang

Thành viên
Chú hiện đang ở tại thị trấn Phú Lộc, Thừa Thiên Huế, tết này chỉ chụp cây ở cơ quan còn của nhà thì chụp năm trước
Cây cơ quan:

Còn đây là cây nhà chụp ngăm ngoái

Chụp bằng điện thoại hơi xấu nghe

kyniemsua

Thành viên

Cây này là giống mai ngự huế mình hả chú.
Nếu đúng chú có bán cây này không ạ.
Nếu có cho cháu xin giá nhé

tranmang

Thành viên
Trước tết nhường lại cho anh bạn rồi, nếu bạn cần chổ mình ở rất nhiều, nhưng mình không biết vận chuyển bằng cách nào

tranmang

Thành viên
Khoe cây linh sam Tân Phú nhiều hoa

Còn đây xin hỏi ACE nào biết cây này có phải là một loại lan không, nếu là lan thì tên nó là gì, mình trồng gần 6 năm nay chưa thấy hoa