Vườn của tranmang phú lộc, huế

tranmang

Thành viên
Xin chào ACE trên diễn đàn, lâu nay vào diễn đàn chủ yếu để đọc, tham khảo, học tập kinh nghiệm. Hôm nay cho mình mở một vườn để giao lưu học hỏi, hơn nữa để nhìn lại quá trình phát triển của vườn, hệ thống các cây đã, đang có, mong ACE góp ý. (có những cây mình đã đưa lên diễn đàn nay xin hệ thống lại, ACE thông cảm)
Dầu tiên xin giớ thiệu vài cây trong vườn

tranmang

Thành viên

==================================

Trình độ chụp ảnh hơi kém, hơn nữa bằng ĐT anh em thông cảm nhé

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Cây LS của a bông cũng nhiều ha. Khu vực của a có nhiều Mai Vàng mà a chỉ có 1 cây thôi ah? Chúc a có nhiều niềm vui khi chơi bonsai.

tranmang

Thành viên
Đây là những cây mai vàng tết vừa qua, nhưng ở Huế họ thường thích mai Huế (lá non xanh, hoa 5 cánh,dày, lâu tàn, thơm...)

Vườn có khoảng 40 cây, chủ yếu phục vụ chơi tết và cho anh em mượn chơi,
SĐT 0914114349 -Trần Văn Mãng (đường Trần Đình Túc vào vườn Quốc gia Bạch Mã cách quốc lộ 100 m)

PhanQB

Thành viên
Thanks anh đã chia sẻ... và bây giờ mai đã kết nụ kim dưới nách là chưa anh ?

Caphedangvn

Thành viên tích cực
Cảm ơn bác Mãng đã chia sẻ với anh em vườn cây của bác, bác có muốn trồng Du vỏ sùi không ạ, em gửi tặng bác ít hạt Du vỏ sùi. Ươm hạt cũng dễ chỉ ươm vào cát tưới ẩm là 3 ngày nảy mầm. Cây em thấy lớn khá nhanh, chỉ ngại là ươm hạt thì chờ cây chơi hơi lâu 1 chút.

galuquoc

Thành viên
Cảm ơn anh chia sẽ khu vườn, có dịp sẽ ghé học hỏi, chúc vườn ngày càng phát triễn. có đổ quyên Bạch Mã ko chia sẽ ít hình ảnh?

tranmang

Thành viên
CHÀO BẠN CAPHEDANGVN, hạt lộc vừng nẩy mầm chưa ? sở thích của mình là đi tìm giống lạ, mà du chưa có do đó nếu có điều kiện bạn cho mình mấy hạt để ươm, còn cứ để vậy lâu ngày em nó sẽ đẹp thôi.Cám ơn trước nhé

tranmang

Thành viên
Quê mình là Cầu Hai (nay là thị trấn PL, Lộc trì) đó. Nhà toàn giáo viên, còn anh hoang.htc xin cho biết quý danh của vợ thôn nào, biết đâu gặp bà con đó, có dịp các anh về quê gặp gở giao lưu, cám ơn nhiều
cám ơn galuquoc đỗ quyên Bạch Mã mình có trông nhưng hiện nay nhà không có nữa, chỉ có đổ quyên Đà Lạt nhưng có chụp hình mà mất tiêu đâu rồi, chỉ còn 1 ảnh

Trieuchau1971

Thành viên
Quê mình là Cầu Hai (nay là thị trấn PL, Lộc trì) đó. Nhà toàn giáo viên, còn anh hoang.htc xin cho biết quý danh của vợ thôn nào, biết đâu gặp bà con đó, có dịp các anh về quê gặp gở giao lưu, cám ơn nhiều
cám ơn galuquoc đỗ quyên Bạch Mã mình có trông nhưng hiện nay nhà không có nữa, chỉ có đổ quyên Đà Lạt nhưng có chụp hình mà mất tiêu đâu rồi, chỉ còn 1 ảnh
Dạ cháu là rể của ông Trần Văn Vĩnh, cháu ông Trần Văn Chiêm. Ông nội vợ là Trần Càng, ông Nội vợ trước là chủ xưởng gỗ, nhà ven sông giữa Cầu đường bộ và cầu đường sắt

tranmang

Thành viên
Vậy là biết rồi, ông nội hồi trước giải phóng dân địa phương hay gọi ông là ông Xạ Càng, ông có ông em cũng là Xạ Lầm không biết có phải không, nếu phải thì có nhà mệ Con (sát quán cơm Hải Yến) là vợ của ông đó, cũng gần nhà mình, em anh Chiêm có anh Cứ là bạn cùng lớp hồi phổ thông

Caphedangvn

Thành viên tích cực
CHÀO BẠN CAPHEDANGVN, hạt lộc vừng nẩy mầm chưa ? sở thích của mình là đi tìm giống lạ, mà du chưa có do đó nếu có điều kiện bạn cho mình mấy hạt để ươm, còn cứ để vậy lâu ngày em nó sẽ đẹp thôi.Cám ơn trước nhé
Dạ hạt lộc vừng bác tặng em, em ươm luôn vẫn chưa thấy lên bác ạ. Em để cả vỏ quả tươi để ươm nên chắc hơi lâu. Bác nhắn lại cho em địa chỉ cho chính xác em gửi chuyển phát nhanh vào tặng bác ít hạt Du để bác ươm ạ.
Giống hạt Du này nhập từ nước ngoài, xuất xứ USA ạ.

Trieuchau1971

Thành viên
Vậy là biết rồi, ông nội hồi trước giải phóng dân địa phương hay gọi ông là ông Xạ Càng, ông có ông em cũng là Xạ Lầm không biết có phải không, nếu phải thì có nhà mệ Con (sát quán cơm Hải Yến) là vợ của ông đó, cũng gần nhà mình, em anh Chiêm có anh Cứ là bạn cùng lớp hồi phổ thông
Có phải là ông Xạ Càng hay không thì không biết nhưng chú Cứ thì chính xác, chú Cứ hiện nay bị sa sút trí tuệ nên chỉ ở nhà thờ họ ờ cầu Hai thôi chú !

tranmang

Thành viên
Chào bạn PhanQB, mai mình bửa này cũng đang có hoa dưới nách lá rồi đó, nhưng ở Huế khí hậu thất thường lắm, do đó cây nào hoa to thì chỉ cho nắng buổi sáng, còn cây nào hoa nhỏ hoặc chưa có hoa thì cho nắng cả ngày, mình không sử dụng thuốc cho mai ra hoa và không thuốc kích thích ra hoa đồng loạt, lâu tàn ... chỉ qua kinh nghiệm thôi, chúc bạn sức khỏe