Vườn của TanThienLang. Xin vài lời dù ...chê

TanThienLang

Thành viên mới
Hihi chào tất cả anh chị em 2CVN!
(em tạm gọi vậy)
Trước giờ em không quan tâm lắm đến ba cái vụ cây cảnh này nhưng không biết có lẽ là học xong mà không có việc làm ăn chơi đã nên bây giờ lại thấy thích thích chơi cây nhưng mà óc thẫm mĩ của em thì thôi phải nói là tệ kinh khủng.

Em ở gần biển nên nói chung là đá vôi thì cũng nhìu nhìu nhưng nói cho cùng thì không có đầu óc.

Em có vài cây post lên các bác nếu:
Thấy đẹp: tìm phản biện>:D<, không đẹp: hướng dẫn chút chút\:D/, chưa đẹp: Làm thế nào để nó đẹp.:!!
Lý do: Không có cây nào xấu cả. Chỉ có cây chưa đẹp mà thôi
Phương châm của em là vậy.
Cảm ơn tất cả.

Sau đây là cây của em: Update nha.

Cây xanh 1: nhỏ ( 5 năm rồi)

Cận hơn.

1 góc nửa

1 góc khác

Cây xanh 2:

góc khác

......

3. Cây chưa biết tên ( ở xóm em vẫn hay gọi là Xước máu)

góc khác

doanvunguyen

Thành viên tích cực
cây cuối cùng gọi là huyết giác đó bạn. quê bạn đá vôi nhiều rồi nên mình ko ném thêm nữa nhen, ihihih

TanThienLang

Thành viên mới
cây cuối cùng gọi là huyết giác đó bạn. quê bạn đá vôi nhiều rồi nên mình ko ném thêm nữa nhen, ihihih
Thì ra là vậy. Cảm ơn anh rất nhiều. Còn đá vôi thì khỏi nói vì nhà em cách biển có 100m thôi ;;)

leloc

Thành viên
Re: Trả lời: Vườn của TanThienLang. Xin vài lời dù ...chê

Híc! Cây này bữa trước thấy trong triển lãm bonsai art của Mô Dăm Bích thì phải?!
Cây này là cây phát tài núi, mọc nhiều ở Bình Thuận, Ninh Thuận! Cây này thuộc cây công trình, trồng quán cafe sân vườn, biệt thự rất đẹp.
Cây ra mủ hay có mầu đỏ.

TanThienLang

Thành viên mới
Cây này là cây phát tài núi, mọc nhiều ở Bình Thuận, Ninh Thuận! Cây này thuộc cây công trình, trồng quán cafe sân vườn, biệt thự rất đẹp.
Cây ra mủ hay có mầu đỏ.
Không biết là cây gì nhưng ở Bình Châu quê em (Quảng Ngãi) nó mọc nhiều lắm, có cây to như cái phi ấy. chủ yếu mọc ở mom biển, chịu gió biển cức tốt. Rất dể sống có thể đốn nhánh bỏ vì ngày sau đo trồng vẫn sống.
Thanks

doanvunguyen

Thành viên tích cực
Không biết là cây gì nhưng ở Bình Châu quê em (Quảng Ngãi) nó mọc nhiều lắm, có cây to như cái phi ấy. chủ yếu mọc ở mom biển, chịu gió biển cức tốt. Rất dể sống có thể đốn nhánh bỏ vì ngày sau đo trồng vẫn sống.
Thanks
huyết giác, phát tài núi, sắc máu 3 tên là 1 cây đó bạn. chừng nào biết thêm tên nào nữa sẽ cập nhật thêm.:D

hungbonsai

Thành viên tích cực
ủa em ở quảng ngãi hả,vậy khi nào ranh lên anh chơi nha,có gì dt anh ,anh em mình uống cafe nhé.

hungbonsai

Thành viên tích cực
anh ở gần bình nứoc ,tp quảng ngãi đó em ,khi nào lên chơi nhớ đem vài kg mực lên nhậu nha em ,anh hay câu cá o cảng xa kì đó em ,câu cá đến 2h sáng mới về ,mùa đông là nghĩ câu rồi.hihii

lan-chi

Thành viên tích cực

cây này ở vùng núi đá vôi phía Bắc rất là nhiều , có địa phương gọi tên là cây mía vọc