Vườn của Phong nguyen

Kim Khi Tai

Moderator
Lão í sắm cái máy chộp mới - chắc là máy chuyên nghiệp lắm - nên lão í chộp cũng rất chuyên nghiệp và đẹp,hắt sáng hậu,phông đen mịn,cây lã lướt,.,.ôi thôi nói túm cái váy lại là rất đẹp ! :)):)):))

Nãy giờ khen quá trời,hông biết lão í có động lòng và nổi hứng mà gửi tặng mình cây Thích bự chà bá đầu tiên không nhỉ !8->[-O<[-O<[-O<:)):))
Ngồi đó mà mơ đi nha Kưng :)):)):)):))

phamthanhkt

Thành viên
hậu quả sau mấy tuần luyện tập

==================================

Tuyệt quá anh Phong ơi, trông như 1 show vậy !
----------------------------
Em cũng có vài cây giống táo gai và hinoki, mong anh chia sẻ ngắn gọn giúp em kinh nghiệm ( cụ thể: đất, phân bón theo mùa) về 2 loại cây này với nha!
Thanks anh !

phong nguyen1

Thành viên tích cực
nảy giờ nghe khó thở quá đi , vì lổ mủi nở to phù,nghe bác XichLO khen sướng rân cả người. Thôi bác Xich đưa địa chỉ đây tuần sau có cây thich ba thùy mà chơi bác nhé.

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Tuyệt quá anh Phong ơi, trông như 1 show vậy !
----------------------------
Em cũng có vài cây giống táo gai và hinoki, mong anh chia sẻ ngắn gọn giúp em kinh nghiệm ( cụ thể: đất, phân bón theo mùa) về 2 loại cây này với nha!
Thanks anh !
2 loại này em nên dùng chất trồng vô cơ ,đất hạt và sỏi.Phân thì tùy loai nào xài quen thuộc mà dùng.
Táo gai thuộc loại mạnh như trâu,khó chết miễn bàn.
Hinoki thi khó đấy ,cần để nơi ẩm ướt, đất lúc nào cũng ướt ,lở để khô 1 lần là có thể mất cành hoặc chết cả cây luôn.
Hinoki hay bị bọ trỉ nên kiễm tra thường xuyên,bằng cách để tở giấy trắng bên dưới tàn, dùng tay đập đập nhẹ tàn cây nếu có bọ sè thấy chúng bò lúc nhúc trên miếng giấy.

CVThang

Thành viên
Vườn anh nhiều cây đẹp quá, chụp ảnh cũng đẹp. Ở Việt Nam hiện cũng có nhiều cây nhập khẩu, ví dụ cây thích (phong lá đỏ) có nhiều người chơi rất thích. Cây ô liu như của anh thì chưa thấy. Anh Phong xem có thể làm một tập sách ảnh, chia sẻ cách chăm bón và tạo dáng các cây trong vườn của anh không? (cũng là cách để tổng hợp tư liệu trên topic này của anh). Cám ơn anh đã chia sẻ, chúc anh vui khỏe.

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vườn của Phong nguyen

nảy giờ nghe khó thở quá đi , vì lổ mủi nở to phù,nghe bác XichLO khen sướng rân cả người. Thôi bác Xich đưa địa chỉ đây tuần sau có cây thich ba thùy mà chơi bác nhé.
thấy có nhiều người khen lấm mà , sao lại tạng cây cho mõi một người thế nhỉ? cái này hơi thiên vị nha

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Trả lời: Vườn của Phong nguyen

thấy có nhiều người khen lấm mà , sao lại tạng cây cho mõi một người thế nhỉ? cái này hơi thiên vị nha
Ngừ ta xin mới được chứ cứ ngồi đó mà sanh nạnh thì con khuya nhe em!

phong nguyen1

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Vườn của Phong nguyen

ai kêu khen hình thì đep mà cây thì xấu chi ,nên ghét không có tặng
Cây này nhìn dữ quá anh àh, bên đó cây này mấy ngàn $ vậy anh ?
Cấy Sierra này 4500 $ đó anh