Vườn cây Quý Khôi 2015

Kihieulam

Thành viên tích cực
Vườn cây Quý Khôi

Sau một thời gian bận bịu với nhiều công việc gia đình và xã hội không có thời gian lên diễn đàn chia sẻ cùng anh em, nay công việc cũng đã suôn sẻ và mình lại có thể tiếp tục với thú vui bonsai.

Đầu tiên chia sẻ cùng cả nhà phôi tường vi mình rất ưng, mời anh em tách trà cùng ngắm cây cùng gia chủ! ~O)

==================================
Tiếp theo là một em bonsai tên Du mình cùng rất yêu chia sẻ cùng anh em,

Em Mai chiếu thủy khoe sắc

Kihieulam

Thành viên tích cực
Em linh sam đang trong quá trình tạo tác,

Sơn liễu chia sẻ cùng cả nhà,

Sếu kỳ lân bonsai,

Cu tí nhà mình

Kihieulam

Thành viên tích cực
Chào mừng năm mới chia sẻ hình ảnh người đẹp Bkav và bonsai, chúc anh em một năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt!

Kihieulam

Thành viên tích cực
Lâu lâu không up hình, chia sẻ cùng cả nhà tác phẩm sanh lá móng bám đá rất yêu của mình, chúc ace một ngày cuối tuần vui vẻ!

phamthanhnh

Thành viên
Lâu lâu không up hình, chia sẻ cùng cả nhà tác phẩm sanh lá móng bám đá rất yêu của mình, chúc ace một ngày cuối tuần vui vẻ!

Tác phẩm hồn quá. Nếu là em em sẽ cắt cái ngọn. Lấy cái chi 1 của cành phóng dựng ngọn thấp xíu sẽ gọn cây hơn

Proartree

Thành viên tích cực

Thể loại rễ bám đá, có thể nói là 1 kiểu dáng làm cho phần rễ cây trở nên nổi bật và ấn tượng nhất.
Đặc điểm bám bệt vào hòn đá, vừa tạo nét thẩm mỹ, vừa tạo cảm nhận về sức sống mãnh liệt của giống loại cây, không fải loại cây nào cũng có thể cho bám đá được ( VD: Sam núi).
Việc ghép cây và đá tạo thành bố cục tổng thể hoàn chỉnh, cần sự phù hợp về đặc điểm mới có thể ghép rễ cây vào đá được.
Mình rất thích kiểu dáng này. Tuy nhiên Kiểu Ishitsuki, root over rock này đòi hỏi độ khó cao, nên diễn đàn rất ít người sở hữu cây theo kiểu dáng này.:)

Kihieulam

Thành viên tích cực
Thể loại rễ bám đá, có thể nói là 1 kiểu dáng làm cho phần rễ cây trở nên nổi bật và ấn tượng nhất.
Đặc điểm bám bệt vào hòn đá, vừa tạo nét thẩm mỹ, vừa tạo cảm nhận về sức sống mãnh liệt của giống loại cây, không fải loại cây nào cũng có thể cho bám đá được ( VD: Sam núi).
Việc ghép cây và đá tạo thành bố cục tổng thể hoàn chỉnh, cần sự phù hợp về đặc điểm mới có thể ghép rễ cây vào đá được.
Mình rất thích kiểu dáng này. Tuy nhiên Kiểu Ishitsuki, root over rock này đòi hỏi độ khó cao, nên diễn đàn rất ít người sở hữu cây theo kiểu dáng này.:)
Cảm ơn bạn Proartree, phân tích của bạn rất hay, đúng là để cho ra một tác phẩm đẹp, có hồn thực sự là rất khó :)>-

vietdungvhtt

Thành viên
Sam nui tai sao k bam da duoc a co the cho biet ky hon k ?vi dang du dinh lam sam nui om cuc da. thong cam vi k go duoc dau tieng viet.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Vườn cây Quý Khôi 2015

Sam nui tai sao k bam da duoc a co the cho biet ky hon k ?vi dang du dinh lam sam nui om cuc da. thong cam vi k go duoc dau tieng viet.
Cái rễ của sam núi mà làm dc 1 tác phẩm bám đá thì chắc mất cả chục năm bác ạ, em nghic thế thôi vì chưa làm bao giwof..

Kihieulam

Thành viên tích cực
Với dòng ruối chúng ra rất dễ để có thể kiếm được một phôi quái, tuy nhiên làm thế nào để cây đẹp lại là một bài toán không hề dễ. Chỉ cần nhìn thấy yêu yêu thôi đã là một thành công nhất định. Chia sẻ cùng cả nhà một em ruối quái và yêu yêu của mình.

Tiếp một em ruối yêu yêu chia sẻ cùng cả nhà