Vườn cây của thầy Khánh, Hạ Hòa, Phú Thọ

duonguyen

Thành viên
Nhân 4 ngày nghỉ lễ 30/4 và 1/5, e có dịp về Hạ Hòa, Phú Thọ và thăm vườn của bác Khánh (thầy Khánh). Nhân đây e post vài cây (e nghĩ là đẹp) lên cho mọi người cùng bình luận và giao lưu.

1. Cây sanh (hai Con rồng đang quấn vào nhau)
Mặt chính:
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG]

Mặt sau:

Mặt xiên:

duonguyen

Thành viên
Tối về em post tiếp vài cây nữa nha. Tks các bác vào xem vườn!:emoticon-coffee::emoticon-coffee::emoticon-coffee:

aichatdi84

Thành viên mới
cay này già đẹp nuôi tay cành hoàn thiện mà cấy đá thì tuyệt vời bạn nhỉ
bạn post thêm hình cho ae chiêm ngưỡng đi

duonguyen

Thành viên
Cây này của thầy giáo Khánh, không phải của mình, nên vệc làm cây hay bán cây mình ko biết được.

Bác Cù ah: Cây này có được xếp vào dạng cây quái ko? Ngoài đời cây này nhìn mỏi mắt ko chán. Có đợt em về, em chứng kiến các đoàn thăm quan vườn, họ xem và không rời mắt khỏi em sanh này.

PhamTrung

Thành viên mới
vườn thầy khánh mình đã ghé, cây này nhìn ảnh thì thế, nhìn thực tế thân chính bị mục hết, chỉ còn rễ buông xung quanh, rỗng thân, tay cành thì chưa có gì, nếu về tay mình thì chỉ còn cút 1.

duonguyen

Thành viên
vườn thầy khánh mình đã ghé, cây này nhìn ảnh thì thế, nhìn thực tế thân chính bị mục hết, chỉ còn rễ buông xung quanh, rỗng thân, tay cành thì chưa có gì, nếu về tay mình thì chỉ còn cút 1.
Đúng là mặt sau bị mục một chút, nhưng chưa phải hết đâu bạn. Tay cành mình cũng hỏi thầy sao chưa làm, chắc thầy đang có kế hoạch nên chưa làm thôi.

cuasovn

Thành viên tích cực
Cây Lộc Vừng bác tỉa bớt mấy cái tay còi cọc đi nhìn cái thân cho nổi

duonguyen

Thành viên
[/URL] Uploaded with ImageShack.us[/IMG][/QUOTE]

Hôm nay, các bác mải chạy theo tiếng gọi của 2 em "hót gơn" mới tham gia DĐ nên chẳng ai bình luận cây của em :(
E nghĩ nó rất đẹp và "hoành tráng" (theo ý kiến của em).

poloman

Thành viên
cây này đâu giống 2 con rồng đâu......dáng này phải gọi là xếp vào dạng dáng quái........nếu tôi là chủ nó tên nó sẽ là "Phu Thê giao...."