Vườn cây của Proartree.

Proartree

Thành viên tích cực
==================================

Proartree

Thành viên tích cực
Đây là vườn cây của mình. :)

Cây sanh bám đá cũng được 4 năm.

Cây sanh này thì mới mua.
Đây là cây sau bỏ một vài cành không thích hợp và uốn theo hình dung tổng thể tạm thời.

Proartree

Thành viên tích cực
cây tường vi hả a? ra lộc non đẹp ghê. vườn anh nhiều cây vậy post từng cây lên đi a
Cây tường vi đó bạn. Mình chụp dịp Tết. Cây này được trồng trên viên đá nhỏ. Rễ ăn và bám bệt vào đá dù không cần thao tác gì. Nhận định tường vi cũng là một loại cây thích hợp để bám đá miễn là chọn được cây có bộ rễ dài thích hợp vì rễ nó khá cứng.

vườn anh nhiều cây đẹp. tôi thích cây duối dáng bay...
Cây Duối về tay mình cũng được 3 năm. Mình chọn cây này vì có thân chính khá mềm mại. Thanks for your comment.

Có thể đến chơi, học hỏi và giao lưu được không bạn. Tks
Ok a. Thanks bạn đã ghé thăm.

Proartree

Thành viên tích cực
Cây này không biết là loại mai chiếu thuỷ nào. Nhờ các bác phán hộ. :D
Mình cũng đang tập chơi MCT, chắc phải sưu tầm thêm vài cây cho vườn nó phong phú thêm.
Đây là một cây mình vừa sưu tầm được.
Trước và sau khi uốn.

----------------------------------------------------------------------------------------------------

Proartree

Thành viên tích cực
Vườn của a gọn gàng và nhiều cây đẹp quá,
Chúc mừng chủ vườn.
Cảm ơn bạn. Vườn nhà mình cũng không rộng lắm nên phải chú ý sắp xếp thì mới để đc nhiều cây.
Các bạn có kinh nghiệm j trong việc sắp xếp các cây trong vườn mà để được càng nhiều cây càng tốt không?

Thích cây sanh bám Đá quá . Có giao lưu cho xin giá !
E định làm cây này một thời gian nữa, có j ae giao lưu sau nhé.

Proartree

Thành viên tích cực
Ở miền Bắc, mùa này trà phúc kiến sinh trưởng khá mạnh.
Đây là loại cây có thân gỗ khá cứng và dễ uốn, mặt lá bóng mượt tôn thêm vẻ đẹp của tán.
Cây có thể sinh trưởng khá tốt trong đất nghèo dinh dưỡng.
Vườn nhà mình chỉ có 01 cây nhỏ này, cây mới được làm đầu tuần nay.

Đây là hình cây hiện tại.

haohuynhde

Thành viên tích cực
Cây dễ thương quá anh. E cũng rất thích trà phúc kiến vì lá đẹp và sống rất khỏe, làm cây nhanh. Hiện e cũng gom được vài em chơi cho vui. Hôm nào rảnh em qua a chơi nhé.

Proartree

Thành viên tích cực
Cây dễ thương quá anh. E cũng rất thích trà phúc kiến vì lá đẹp và sống rất khỏe, làm cây nhanh. Hiện e cũng gom được vài em chơi cho vui. Hôm nào rảnh em qua a chơi nhé.
Thanks HHD! Tổng thể cây cũng đã định hình được r, bj h hoàn thiện thêm chi & tán nữa. :D

Bạn có khá nhiều cây đẹp
Cảm ơn anh đã ghé xem!
nhìu hàng đẹp quá
Thanks for your comments!