Vườn cây cảnh An Khê

caycanhankhe

Thành viên
Cây Sanh mới. Nhờ anh em góp ý với nhé !

Mời anh em xem qua và cho mình xin ý kiến nên sửa như thế nào, với dáng cây như vậy thì cho vào chậu nào là thích hợp với nhé.

Cám ơn.

Văn

Thành viên tích cực
Đề nghị bạn sửa chữ ký vì qui định của diễn đàn không được phép dùng chữ kí quảng bá dưới bất kỳ hình thức nào.

khongthetin

Thành viên
cây sanh của anh nhìn đẹp quá hihi nhưng tán hình như còn hơi rối:D em kết nhất mấy chai nước suối:p

caycanhankhe

Thành viên
Đề nghị bạn sửa chữ ký vì qui định của diễn đàn không được phép dùng chữ kí quảng bá dưới bất kỳ hình thức nào.
Rất cám ơn bạn. Mình cũng là những người mới tham gia nên mong diễn đàn góp ý và chỉnh sửa các thế cây giúp. Mình sẽ cố gắng post bài để nhờ anh em hỗ trợ.

Chân thành cám ơn.

hungbonsai

Thành viên tích cực
anh ở ankhe gia lai à ,thế anh ở khúc nào vậy có gần cầu sông ba không vậy anh .anh còn cây nào ko up lên nữa đi anh

caycanhankhe

Thành viên
Lộc vừng và phôi bồ đề - Nhờ anh em cho ý kiến với nhé !

Vì cây đang trong thời kỳ nuôi dưỡng nên cũng chưa hoàn chỉnh nhiều. Mong sự góp ý chân tình của tất cả anh em. Rất muốn trao đổi kinh nghiệm trong các thế cây.

Cám ơn nhiều.

caycanhankhe

Thành viên
Một số cây mới

Mình mới chụp hình thêm một vài cây nữa, mời anh em xem và đóng góp ý kiến giúp với nhé. Nếu có chỉnh sửa gì nhờ anh em nói rõ nên chỉnh thế nào giúp nhé.

Cám ơn nhiều.

caycanhankhe

Thành viên
Mời anh em bình luận nhỉệt tình vào nhé, cây của mình cũng đang trong giai đoạn nuôi dưỡng để trở thành cây thuộc. Nhờ anh LBVinh cho em xin ý kiến về những cây này nhé. Nếu chỉnh sửa thế nào cho hợp lý nhờ anh Vinh hỗ trợ thêm với.

Cám ơn tất cả.

caycanhankhe

Thành viên
Thêm một cây bồ đề già

Thêm 1 cây bồ đề sắp hoàn thiện nhưng sao mà nhìn chưa vừa ý cho lắm. Nhờ anh em diễn đàn góp ý kiến giúp mình với nhé.

Cám ơn anh em nhiều.

caycanhankhe

Thành viên
Thêm một cây duối nữa đây

Em up thêm 1 cây duối nữa để các bác góp ý giúp em nhé, không biết dáng này có hợp với nó ko.

culanluasg

Super Moderator
theo mình cây của bạn còn rất đơn sơ chưa có phong cách rõ rệt,nói đơn giản là một mớ cây ,một mớ lá ,bạn nên định hình và cắt tỉa cho ra dáng rõ rệt đã ,rồi tính tiếp

culanluasg

Super Moderator
Trả lời: Thêm một cây bồ đề già

Thêm 1 cây bồ đề sắp hoàn thiện nhưng sao mà nhìn chưa vừa ý cho lắm. Nhờ anh em diễn đàn góp ý kiến giúp mình với nhé.

Cám ơn anh em nhiều.
như em này theo mình chỉ mới là một cái phôi đơn giản ,sao là sắp hoàn thiện được ,còn rất lâu......rất lâu nữa

caycanhankhe

Thành viên
Cám ơn anh culanluasg đã góp ý chân tình. Nói chung thì cây của mình cũng chưa phải là hoàn thiện hoàn toàn nhưng đó là vài cây em mới dọn cho nó gọn để chuẩn bị cho lên đá. Những ý kiến của anh rất bổ ích. Chắc anh cũng là một nghệ nhân trong giới chơi cây ở Sài Gòn. Nếu được anh cho mình xin địa chỉ vườn của anh, khi nào rãnh mình có thể ghé qua anh để tham quan và học hỏi thêm kinh nghiệm.

Cám ơn anh culanluasg rất nhiều.

caycanhankhe

Thành viên
Thêm 1 số cây sanh ôm đá

Thêm một số cây sanh để anh em xem nhé. Cây này là của thành viên của Cây Cảnh An Khê. Mời anh em.

huynq.gl

Thành viên
Em cũng ở Gia Lai, bác ở chỗ nào của An Khê cho em xin địa chỉ để có dịp ghé qua giao lưu.

caycanhankhe

Thành viên
Em cũng ở Gia Lai, bác ở chỗ nào của An Khê cho em xin địa chỉ để có dịp ghé qua giao lưu.
Nhà mình ở dưới cổng chợ dưới An Khê. Khi nào anh có dịp ghé giao lưu nhé. Vườn của mình thì không nằm ở đó, vì ở đó mặt tiền nên ko có không gian để chơi được.

Không biết anh ở Gia Lai là anh ở chỗ nào nhỉ. Vì trước kia nhà mình cũng ở Pleiku

Hy vọng được giao lưu cùng anh.

culanluasg

Super Moderator
Re: Trả lời: Vườn cây cảnh An Khê

Cám ơn anh culanluasg đã góp ý chân tình. Nói chung thì cây của mình cũng chưa phải là hoàn thiện hoàn toàn nhưng đó là vài cây em mới dọn cho nó gọn để chuẩn bị cho lên đá. Những ý kiến của anh rất bổ ích. Chắc anh cũng là một nghệ nhân trong giới chơi cây ở Sài Gòn. Nếu được anh cho mình xin địa chỉ vườn của anh, khi nào rãnh mình có thể ghé qua anh để tham quan và học hỏi thêm kinh nghiệm.

Cám ơn anh culanluasg rất nhiều.
mình mới là gừng nhân thôi ,chắc cở 10 năm nữa hay có thể hơn mới gần nghệ hà !!!!
hic có cây nào đâu mà xem ,chỉ toàn đi coi ké thui ...

caycanhankhe

Thành viên
Hì hì. Nói chung thì gừng hay nghệ gì cũng tốt hết. Miễn sao anh em mình có thể chia sẽ kinh nghiệm và góp ý nhau chân tình là tốt rồi.