Vườn Bonsailuutruongson và Gà Đông Tảo 13 triệu.

dungvan

Moderator
Hẹn với XuanHieu220681 đã lâu và cũng hẹn với anh Sơn (Bonsailuutruongson) là sẽ sang thăm vườn anh ở Văn Giang. Hôm nay tranh thủ ngày rảnh rỗi, hai anh em vác xe lên đường làm một chuyến du hành Văn Giang. Đầu tiên Xuân Hiếu dẫn đi chọn mua cho ông em đi cùng vài loại cây ăn trái để mang về trồng ở vườn nhà. Chọn mua xong thì đã gần trưa, nghe anh Sơn thông báo là đang có Ngọc Dũng và một số anh em cũng đang ở Văn Giang, thế là mấy anh em vội vã lên đường về vườn anh Sơn, trên đường sang vườn anh Sơn, tranh thủ ghé qua thăm nhà và trại Gà Đông Tảo của Xuân Hiếu. Do vội quá nên không kịp chụp ảnh vườn và trại Gà của Hiếu, Hiếu cũng chỉ kịp tóm được một con Gà Đông Tảo ở trại Gà và mấy anh em vội nhằm hướng vườn anh Sơn thẳng tiến. Đến vườn anh Sơn, trong lúc mọi người ngắm cây cối thì Hiếu và bác quản vườn anh Sơn tranh thủ chuẩn bị món nhậu từ con Gà Đông Tảo mà Hiếu mang đến.
Hai cái chân Gà Đông Tảo trên đĩa::D

Vào cuộc:

Anh Sơn cầm đĩa chân Gà mời mà tay cứ run run vì.....2 cái chân Gà nặng quá::D

Dô nào:

dungvan

Moderator
Nâng chén chúc sức khoẻ:

Tiếp tục chúc nhau có nhiều tác phẩm đẹp:

Tàn cuộc nhậu:
Do phải đi đường xa nên anh em uống cũng khiêm tốn, chỉ hết có 1 can, anh Sơn cung cấp thêm 1 can nữa, anh em nể quá uống tiếp và còn lại chừng này::D

Kết thúc:

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
Cám ơn xuanhieu và cám ơn dungvan cùng toàn thể ae đã tới giao lưu
Cũng không quên cám ơn cả con gà Đông Tảo đã cho toàn thể ae một bữa nhậu có một không hai
Có thể do góc chụp của dungvan chưa lột tả được hết chứ đôi chân gà khủng lắm vì khi nhắm hết 2 cái chân thì nó đã tiêu hao hết hơn nửa chỗ rượu mà ae đã dùng

tranhuybinh

Thành viên tích cực
Con gà người ta trả 13 triệu không bán vì tiếc của, thịt quá ngon, phê nhất là đôi chân, da giòn tan trong miệng tuyệt thật. Anh Dungvan ngủ muộn thế, chiều về có say không anh?

dungvan

Moderator
Sau cuộc nhậu là đến chương trình tham quan, chia sẻ kinh nghiệm cây cối, phần không thể thiếu của những người nghiện cây. Tranh thủ chụp trong lúc anh Sơn và anh em trao đổi chia sẻ về các cây trong vườn.
Về cây thành phẩm của anh Sơn thì chắc không cần phải nói thì anh em cũng biết, hôm nay tôi chủ yếu quan tâm đến một số phôi trong những cây mà anh đang nuôi tại vườn, xin chia sẻ cùng anh em.

dungvan

Moderator
Cám ơn xuanhieu và cám ơn dungvan cùng toàn thể ae đã tới giao lưu
Cũng không quên cám ơn cả con gà Đông Tảo đã cho toàn thể ae một bữa nhậu có một không hai
Có thể do góc chụp của dungvan chưa lột tả được hết chứ đôi chân gà khủng lắm vì khi nhắm hết 2 cái chân thì nó đã tiêu hao hết hơn nửa chỗ rượu mà ae đã dùng
Vâng anh, giờ em thấy tiếc là đã không chụp cái hình mà anh phải dùng cả 5 ngón tay để túm...... một cái ngón chân gà.:))
Cảm ơn anh và Xuân Hiếu vì đã cho bọn em một cơ hội thưởng thức 2 món đặc trưng của Văn Giang, đó là Cây cảnh và Gà Đông Tảo.

Con gà người ta trả 13 triệu không bán vì tiếc của, thịt quá ngon, phê nhất là đôi chân, da giòn tan trong miệng tuyệt thật. Anh Dungvan ngủ muộn thế, chiều về có say không anh?
Người ta trả 13 triệu thì không bán, nhưng lại đem mời anh em.:D Anh thấy chỗ chú ngồi chẳng có một cái xương nào.=))
Gần 7 giờ tối bọn anh mới về đến nhà, giờ vẫn đang lâng lâng đây.

dungvan

Moderator
anh dũng đã kịp tia được nhiều ảnh ghê...........
em chia sẻ thêm hình ảnh chú gà nhé..............
Thank em, mấy con gà đẹp quá, anh đang tiếc là đã không kịp chụp chân dung mấy chú Gà.:D
Anh chụp được ít ảnh cây thôi, khoảng 80 bức, mỗi tội trình độ chụp còi quá.:))

dungvan

Moderator
Tiếp:
Một em Khế quái:

Một em phôi đổ với những co nhức mắt, chỉ tiếc là trình độ chụp còi quá:

Một em phôi khác;

Đố anh em đây là cây gì?

ngockien

Super Moderator
Hồi đầu năm đi xem bói ,thầy nói rằng năm nay cái số mày đen lắm ,ngẫm đúng thật các bác ạ :((

ngockien

Super Moderator
Hổm bữa ghé thăm vườn a Sơn cũng được đãi món gà Đông Tảo này. Ngon ngon ngon
Thôi thôi anh Kiên ơi. Do số mình kg được hưởng đó anh=))
Chẳng là có vụ nào sang Văn Giang mà ở nhà đâu ,đúng hôm bận quá mới gọi là đen chứ ,em nhắc cái vụ Đông Tảo lần trước mới nhớ cũng thấy an ủi được phần nào (cái con đó không xịn được như con này ,F ... nhiều lần rồi :D )

nói khẽ không anh Sơn lại mắng ,đã được ăn lại còn chê gà không xịn >:)