VƯỜN Nguyệt Nhi: Khu vườn của niềm vui!

ptaagu

Thành viên
VÌ SAO LẠI LÀ "NGUYỆT NHI"

Nguyệt là tên con gái em ạ! bé tên Minh Nguyệt, "Nhi" là chữ "nhi" trong "nhi đồng" nghĩa là bé ....Nguyệt Nhi = "bé Nguyệt" ạ! Ngay từ ban đầu em ra buôn bán đã xác định cần có 1 thương hiệu và Bx em nghĩ ra thương hiệu này. Với lại tất cả những gì em đang làm sau này con em sẽ thừa hưởng. Thương hiệu đã tồn tại trên thị trường gần 8 năm nay !

Nên em quyết tâm xây dựng 1 thương hiệu uy tín - trong sạch - vững mạnh để khi con em lớn em nhất quyết không cho nó tiền mà thay vào đó em sẽ cho nó 1 công việc... 1 thương hiệu riêng. Mà một trong những điều quan trọng nhất là sự ủng hộ của các khách hàng và bạn bè. Giả sử sau này không có em bên cạnh thì con em vẫn sẽ được thừa hưởng sự ủng hộ của các khách hàng thân thiết và bạn bè, những người đã và đang giúp đỡ em ạ!

CHỦ NHÂN TƯƠNG LAI CỦA VƯỜN:

Khi ra vườn phá được cây rồi thì khuôn mặt thế này:

Ngoài sở thích "phá cây" bé còn thừa hưởng một giọng ca thanh thoát của mẹ:

Hình ảnh bé hát phụ họa cho mẹ bài hát "Nhật ký của mẹ" và đã làm cả khán phòng và đặc biệt là Thầy Phó Hiệu Trưởng trường Đại Học An Giang đích thân lên tặng hoa cho 2 mẹ con!

CHỦ NHÂN HIỆN TẠI:

Đây là mảnh vườn thứ nhất của em, sức chứa hiện tại là khoảng 500 cây mini. nằm trong khu đất nhà em! NGOÀI TÁC DỤNG CHÍNH LÀ ĐỂ CÂY MINI THÌ CÒN CÓ TÁC DỤNG LÀM GIÁ PHƠI ĐỒ CHO MẤY CÔ CHÚ ANH CHỊ Ở TRỌ TRONG KHU ĐẤT.=))

Vườn thứ 2 dùng cho cây lớn và những cây nguyên liệu. Cách mảnh vườn đầu tiên khoảng 30m cũng nằm trong khu đất nhà em. Diện tích khoảng 800m2. CŨNG CÓ TÁC DỤNG LÀM GIÁ PHƠI ĐỒ....Ngoài ra còn có tác dụng CUNG CẤP CỦI NẤU BÁNH SỐ LƯỢNG LỚN =)). VÍ DỤ NHƯ LINH SAM CHẲNG HẠN:

Vườn thứ 3 dùng để các cây của nợ dự trù khoảng 5 năm nữa mới có cây ra. Cách đó 1km.

Vườn thứ tư là vườn tập trung các cây lá trung lớn và tầm trung và nơi xử lý các cây nguyên liệu khai thác chủ yếu là lá trung (vườn này do một ông anh của em đảm trách). Cách đó 5km.

Mấy hình này chụp ở đây.

Nhà em thì để mấy cây cùi bắp trưng chơi cho vui......................ko biết để thế nào nên em cho hết vào cái hồ nuôi cá ^_^

Cám ơn anh chị đã xem! Cười đi nào ^_^!

Và cuối cùng mời cô chú - anh chị cùng nghe và xem một bài hát ạ:

+ YouTube Video

thanhthanh_vip

Thành viên
Bé rất xinh nhờ thừa hưởng jen của bố mẹ ...
Khu vườn bố trí rất chuyên nghiệp ... Đáng hoc tập
Ý tưởng hết sức tốt đẹp ... Chúc em luôn thành đạt trong cuộc sống
Cảm ơn đã chia sẽ ... Thanks

bqvquang

Thành viên tích cực
VÌ SAO LẠI LÀ "NGUYỆT NHI"

Nguyệt là tên con gái em ạ! bé tên Minh Nguyệt, "Nhi" là chữ "nhi" trong "nhi đồng" nghĩa là bé ....Nguyệt Nhi = "bé Nguyệt" ạ! Ngay từ ban đầu em ra buôn bán đã xác định cần có 1 thương hiệu và Bx em nghĩ ra thương hiệu này. Với lại tất cả những gì em đang làm sau này con em sẽ thừa hưởng. Thương hiệu đã tồn tại trên thị trường gần 8 năm nay !

Nên em quyết tâm xây dựng 1 thương hiệu uy tín - trong sạch - vững mạnh để khi con em lớn em nhất quyết không cho nó tiền mà thay vào đó em sẽ cho nó 1 công việc... 1 thương hiệu riêng. Mà một trong những điều quan trọng nhất là sự ủng hộ của các khách hàng và bạn bè. Giả sử sau này không có em bên cạnh thì con em vẫn sẽ được thừa hưởng sự ủng hộ của các khách hàng thân thiết và bạn bè, những người đã và đang giúp đỡ em ạ!

CHỦ NHÂN TƯƠNG LAI CỦA VƯỜN:

Pe de
thuong,ba chu tuong lai.bac nao co cha

Khi ra vườn phá được cây rồi thì khuôn mặt thế này:

Ngoài sở thích "phá cây" bé còn thừa hưởng một giọng ca thanh thoát của mẹ:

Hình ảnh bé hát phụ họa cho mẹ bài hát "Nhật ký của mẹ" và đã làm cả khán phòng và đặc biệt là Thầy Phó Hiệu Trưởng trường Đại Học An Giang đích thân lên tặng hoa cho 2 mẹ con!

CHỦ NHÂN HIỆN TẠI:

Đây là mảnh vườn thứ nhất của em, sức chứa hiện tại là khoảng 500 cây mini. nằm trong khu đất nhà em! NGOÀI TÁC DỤNG CHÍNH LÀ ĐỂ CÂY MINI THÌ CÒN CÓ TÁC DỤNG LÀM GIÁ PHƠI ĐỒ CHO MẤY CÔ CHÚ ANH CHỊ Ở TRỌ TRONG KHU ĐẤT.=))

Vườn thứ 2 dùng cho cây lớn và những cây nguyên liệu. Cách mảnh vườn đầu tiên khoảng 30m cũng nằm trong khu đất nhà em. Diện tích khoảng 800m2. CŨNG CÓ TÁC DỤNG LÀM GIÁ PHƠI ĐỒ....Ngoài ra còn có tác dụng CUNG CẤP CỦI NẤU BÁNH SỐ LƯỢNG LỚN =)). VÍ DỤ NHƯ LINH SAM CHẲNG HẠN:

Vườn thứ 3 dùng để các cây của nợ dự trù khoảng 5 năm nữa mới có cây ra. Cách đó 1km.

Vườn thứ tư là vườn tập trung các cây lá trung lớn và tầm trung và nơi xử lý các cây nguyên liệu khai thác chủ yếu là lá trung (vườn này do một ông anh của em đảm trách). Cách đó 5km.

Mấy hình này chụp ở đây.

Nhà em thì để mấy cây cùi bắp trưng chơi cho vui......................ko biết để thế nào nên em cho hết vào cái hồ nuôi cá ^_^

Cám ơn anh chị đã xem! Cười đi nào ^_^!

Và cuối cùng mời cô chú - anh chị cùng nghe và xem một bài hát ạ:

+ YouTube Video
Pe xinh,lai la ba chu tuong lai.bac nao co chau cung trang lua vào nhan xui gia di kia kkk

ptaagu

Thành viên
Ôi trời ai vào topic em đây! Ko thể tin được ! Anh vẫn khỏe chứ anh! Vẫn nợ anh cái nợ ghé vườn em chơi ! Mà chưa có dip! Hôm nào ghé em đi nào! Em vẫn để dành hàng cực độc cho anh nè! Hihi

ptaagu

Thành viên
Bé dễ thương quá chúc nhà vườn buôn may bán đắt nha.
Chúc đắc hàng nhé giáo An
Pe xinh,lai la ba chu tuong lai.bac nao co chau cung trang lua vào nhan xui gia di kia kkk
Bé rất xinh nhờ thừa hưởng jen của bố mẹ ...
Khu vườn bố trí rất chuyên nghiệp ... Đáng hoc tập
Ý tưởng hết sức tốt đẹp ... Chúc em luôn thành đạt trong cuộc sống
Cảm ơn đã chia sẽ ... Thanks
Trông em bé đáng yêu quá ,mong rằng dự án làm vườn của bạn cũng lớn lên cùng em bé.
Em cám ơn tất cả anh chị ạ!

ptaagu

Thành viên
Niềm vui đầu tiên em muốn chia sẽ trong hôm nay là bé chủ vườn vừa đi thi hát và kể chuyện của các trường mẫu giáo. Và bé đã đạt giải cao. Hihi !

Niềm vui thứ 2 đó là cuộc gặp gỡ đầy bất ngờ giữa Em và vợ chồng anh Thắng Ninh Thuận (chủ vườn Thangninhthuan) tại tpHCM. Em sẽ cập nhật hình ảnh buổi gặp mặt đầy bất ngờ này sau a!

Niềm vui thứ 3 là việc gặp gỡ và giao lưu rất nhiều anh chị trong chuyến đi TPHCM NÀY.

Niềm vui thứ 4 vừa cập nhật cách đây vài phút đó là 2 cây trong số các cây vườn xuất bán trong đợt vừa qua (nằm trong các cây đã bán trên diễn đàn) đã vừa đạt Giải Nhất (lá trung) và Giải Ba (ktm) trong một cuộc thi mới đây! Xin chúc mừng chủ nhân đã sở hữu! Em sẽ công bố thông tin chủ nhân khi được phép ạ!