Vì sao Việt Nam là vùng trũng của thế giới?.

Stobeornottobe07

Thành viên
Nói tới HN mà thêm buồn...
Cách đây mấy năm tôi đã viết ít dòng giờ còn nhớ 2 câu:
........
Quê lụa ngàn năm giờ thành miếng vá
Chiếc áo cũ mèm tên gọi :Thủ đô!
..............
(Tôi quê Hà tây)
Thôi, mà mọi ng cũng lựa lời ko hết đ nói khoác bây giờ . Thủ đô , trái tim Tổ quốc đấy!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Hà Nội của em bé tí! Việt Nam của chúng mình cũng bé tí! Hay là bây giờ anh em mình bàn đến các vấn đề của Thế giới cho nó lớn lao! Cho nó mang tầm vóc quốc tế, ví dụ tình hình suy thoái kinh tế!!! Hoà bình ở bán đảo Triều Tiên!!! Hay bàn về tổng thống Mỹ nhiệm kỳ tới!!! Ôi nghĩ đau cả đầu!!! Sao mình nhiều nghĩa vụ phải làm để ồn định kinh tế và hoà bình toàn cầu thế không biết!!! Chả biết có ai biết mình đang đau đầu lắm không!!!
Này nhé! Cũng liên quan đến bónsai đấy! Thử hỏi nếu không bàn đến tổng thống Mỹ nhiệm ký tới!!! Ông phe hiếu chiến lên, ông ấy mang B52 sang ta ném bom dải thảm!!! Lúc ấy đất cày cũng chả có chứ nói gì đến bon với chả sai!!!
Em nghĩ cũng hợp lý, nhưng cơ mà mình phải xem mình trũng ở chỗ nào đã chứ bác nhỉ, em ví dụ, y tế trũng, giáo dục trũng, đạo đức trũng .... thấy cái gì cũng trũng thì làm sao mà bonsai không trũng được cơ chứ. Đúng không bác?. :)).

Nói tới HN mà thêm buồn...
Cách đây mấy năm tôi đã viết ít dòng giờ còn nhớ 2 câu:
........
Quê lụa ngàn năm giờ thành miếng vá
Chiếc áo cũ mèm tên gọi :Thủ đô!
..............
(Tôi quê Hà tây)
Thôi, mà mọi ng cũng lựa lời ko hết đ nói khoác bây giờ . Thủ đô , trái tim Tổ quốc đấy!
Trái tim tổ quốc mà trũng thế thì làm gì có cái gì không trũng bác nhỉ?. :))... cơm, áo, gạo tiền chưa lo xong thì bonsai là cái thú chơi làm sao mà không trũng được ạ. Muốn làm cái phôi để 10, 20 năm sau nó trở thành tác phẩm để đời, nhưng nhà hết gạo, con thiếu sữa thì phải bán thôi.
==================================
ơ, cơ mà sao cái mục này của em nó không hiện lên ấy nhỉ?.

ductoanvqh

Thành viên tích cực
Sang đây chém sướng thật! Cứ như được chặt gà ở xó bếp nhà mình ấy! Ah mà này, chặt gà mãi thì cái ... THỚT nó cũng "trũng" đấy!!!

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Bác cứ chém đi, cái mặt còn bị trũng... nữa là cái thớt :). Topic của em, em bảo lãnh... thằng bạn của đứa con gái gần nhà bà bạn của bà chị con ông bác bên đứa em dâu đằng vợ nhà em làm to lắm bác ạ.
PS: sao cái mục này của em bị di chuyển, mình cmt mà nó cứ trôi đi đâu ấy ( có khi lại trôi vào vùng trũng), chẳng thấy nó nổi lên gì cả bác ạ.