vài cây trà cổ a e góp ý nhé!

longthanh23

Thành viên

==================================
lúc trước mình sở hữu khoảng gần 100 gốc như vậy nhưng theo thời gian chết dần...a e nào chuyen nghiêp về cây trà cho mình ý kiến nhé...trà khó nuôi quá.

haokiet

Thành viên
tôi chỉ mua 2 gốc trà lâm đồng nhưng chết một gốc, từ đó minh rút kinh nghiện là bạn nuôi nó thì phải biết nó sống ở vùng nào, nếu là lâm đồng thì bạn vào chậu và để trong mát gì lâm đồng nắng thì nắng và lạnh lắm về SG khác với môi trường nếu để ngoài nắng thì nó sẽ chết vần. Hai cây của mình đã thử nghiệng rồi kết quả là cây trong mát sống rất khỏe, cò cây để ngoài nắng từ từ chết vần. ý kiếm chỉ khao khảo.

longthanh23

Thành viên
Bạn nói đúng,những cây để trong mát thì ổn định...mấy cay chè cổ này khi đã suy thì chỉ có trời cứu,..mình bị đóng "học phí " vô mấy cây trà cổ này nhiều lắm rồi...:D

haokiet

Thành viên
Bạn nói đúng,những cây để trong mát thì ổn định...mấy cay chè cổ này khi đã suy thì chỉ có trời cứu,..mình bị đóng "học phí " vô mấy cây trà cổ này nhiều lắm rồi...:D
cứ để trong bóng râm sống tốt có lá trà tươi ma uống. để ngoài nắng lá trà ngon hơn nhưng chắc chắn sẻ chết. đúng vậy đó nó mà suy lla chuẩn bị hậu sự cho nó thôi. kinh nghiệng sương máu đó nhen