[Update] SỔ TAY PHOTOSHOP.

MinhThang

Thành viên tích cực
Thấy nhiều anh em còn chưa nắm được cách sử dụng thông thường khi sử dụng PhotoShop, hôm nay mình xin chia sẻ cho anh em các hướng dẫn cơ bản và dễ hiểu thông qua cuốn sổ tay PhotoShop CS3. Vừa lý thuyết vừa hình ảnh. Cuốn sổ dưới dạng là 1 file Compiled HTML, dung lượng sau giả nén là 52.6 Mb, các bạn tải về PC rồi giải nén Copy vào chỗ nào đó cất đi, khi cần các bạn chỉ cần nhấp đúp chuột vào nó sẽ mở ra cho các bạn sử dụng, rất nhiều điều bổ ích trong đó nếu các bạn có thời gian khám phá.
Mình sẽ cố gắng úp lên các bài hướng dẫn khác khi có thời gian để các bạn cùng dùng.

khanhkhanh

Thành viên
Rất hay và bổ ích,quả là cần thiết cho các anh em trên diễn đàn,cảm ơn anh đã chia sẻ.Chúc anh nhiều sức khỏe.

culan

Thành viên mới
Cám ơn Minhthang nhiều! Minhthang ơi, mình và nhiều ae trên dd là nông dân vi tính và tiếng Anh mù tịt, vậy nên mình muốn bạn hướng dẫn cụ thể cách giải nén( theo kiểu " cầm tay, chỉ việc" như CaycanhTruongca đã hướng dẫn tách nền và vẽ cây bằng photoshop)nhe.

MinhThang

Thành viên tích cực
Hướng dẫn : Giải nén file *.RAR,*.ZIP ,*.7z v..v.. bằng WINRAR

Bước 1: Bạn mở thư mục chứa file vừa tải về, sau đó Click chuột PHẢI vào file cần giải nén như hình 1, nó sẽ xuất hiện 1 cửa sổ như hình 2.

Bước 2: Rê chuột -> chọn :Extract Here nhấp 1 cái là nó sẽ giải nén. Xong!!!

trungchinh 76

Thành viên tích cực
em nhờ anh giúp em up hình lên anh bum đễ ace xem và góp ý cho em mà up hoài cũng kg được em cảm ơn a!

trungchinh 76

Thành viên tích cực
em nhờ anh giúp em up hình lên anh bum đễ ace xem và góp ý cho em mà up hoài cũng kg được em cảm ơn a!