Tre chưa già nhưng măng đã mọc.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Trước đây, khi Hoanglong70 cắt tỉa mấy phôi Trang mới mua, trong các nhánh bỏ có vài cọng rễ, Nhóc con xin Ba chút đất, lấy Ba một cái chậu nhỏ để trồng lại ...

- Nè, "Có trồng có trông" nha con (câu này của Anh dblongthanh),
- Ba yên tâm ...

Tưởng gì, Nhóc con này để phía dưới cây của Ba để hứng nước từ các chậu phía trên... Thoắt một cái đến hôm nay, Nhóc con có thể ôm chậu cây đi khoe khắp nơi vì có chùm hoa đầu tiên mà nó đã "tự tay" trồng và chăm sóc ... ;))

Cám ơn tất cả và chúc mọi người có một tuần mới thành công.

mitcothu

Thành viên tích cực
trông hai nhóc nhà bác kháu quá, đặc biệt là thằng cu- rất khôi ngô, không biết có giống bố nó không, hiiiiiiiiii. Điểm 10 chất lượng!

Xichlosg

Thành viên tích cực
Hic,.một Hoanglong70 đã đủ mệt mỏi để chạy theo rồi,nay lại xuất hiện thêm một Tiểu Hoanglong70 nữa thì biết phải làm sao đây !#-o#-o#-o

Phong_Trần

Thành viên tích cực
Đam mê khởi đầu từ thực tế và những điều rất giản đơn . Chắc chắn măng non sau này cũng nghiện cây nặng . :D

lnvinh

Super Moderator
Tre nào Măng nấy, Giống dễ sợ, không lo về giá có người tưới cây rồi HL ơi.

Mấy 'nhóc tươi như hoa'.Chúc mừng anh có "truyền nhân"...Và được 'chân truyền của anh chắc chắn sẽ thành "CAO THỦ".:-bd

Hoanglong70

Thành viên tích cực
trông hai nhóc nhà bác kháu quá, đặc biệt là thằng cu- rất khôi ngô, không biết có giống bố nó không, hiiiiiiiiii. Điểm 10 chất lượng!
Dạ cám ơn Anh, ai cũng rủa là "mày y như thằng cha mày hồi nhỏ" ... ;))

Vậy là bác có người kế thừa niềm đam mê rồi ! Chúc mừng bác !
Dạ, tuổi này cháu nó ham chơi lắm, khi ngồi làm cây kêu nó lấy cái này, cái kia ... thấy cũng vui lắm Bác. Cám ơn Anh!

Hic,.một Hoanglong70 đã đủ mệt mỏi để chạy theo rồi,nay lại xuất hiện thêm một Tiểu Hoanglong70 nữa thì biết phải làm sao đây !#-o#-o#-o
Hahahaha ... phải hơn mới được nha, xoàng xoàng như Cha nó bị bắt nạt hoài ... =))

Chúc mừng anh sớm có truyền nhân,2 con kháu khỉnh quá
Dạ cám ơn Anh. :-*

Đam mê khởi đầu từ thực tế và những điều rất giản đơn . Chắc chắn măng non sau này cũng nghiện cây nặng . :D
Dạ cám ơn Anh, Anh nói đúng đó "Đam mê khởi đầu từ thực tế và những điều rất đơn giản", chỉ mong Cháu nó biết cách tưới nước, chăm sóc số cây của Bố nó là đủ ... chứ nghiện cây nặng chỉ có làm khổ cho Vợ con nó mà thôi. Hihihi ... ;))

Chúc mừng anh! 2 chị em có đôi mắt giống nhau quá:-bd
Dạ cám ơn Anh, chúc Anh cùng gia đình nhiều sức khỏe và hạnh phúc. :-*

Tre nào Măng nấy, Giống dễ sợ, không lo về giá có người tưới cây rồi HL ơi.
Dạ cám ơn Anh, chỉ mong đi offline vài ngày có người tưới cây dùm là vui lắm rồi Anh. Hihihi.

Mấy 'nhóc tươi như hoa'.Chúc mừng anh có "truyền nhân"...Và được 'chân truyền của anh chắc chắn sẽ thành "CAO THỦ".:-bd
Dạ cám ơn Anh đã khen.

Chuc mừng chú sẽ có kẻ nối nghiệp sau này
Cám ơn Bác. Dạ chỉ mong là đám cây cùi mía của Hoanglong70 có người tưới khi đi offline thôi Bác.

cung kính , cung kính
Centimet
Cám ơn Cu Cent nhá ;)

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Chúc mừng em đã có 'phúc',phải chi hồi đó HL cắt 1 miếng SJC đưa cho cháu nó cắm vào chậu thì bây giờ đã có cây SJC :-bd

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Chúc mừng em đã có 'phúc',phải chi hồi đó HL cắt 1 miếng SJC đưa cho cháu nó cắm vào chậu thì bây giờ đã có cây SJC :-bd
Hahaha ... Vui quá!

Không biết lúc đó "phúc" hay "họa" nữa đó Anh Bình ... =)) ... Cám ơn Anh!

ngockien

Super Moderator
Hai cháu ngoan và kháu khỉnh quá , Em cũng đang dụ thằng nhóc nhà em mà chưa ăn thua anh ơi :D

spach

Thành viên
đẹp trai qua, những người mà từ nhỏ có tính cách hướng về thiên nhiên thì sau này xẽ trở thành những người tốt.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Hai cháu ngoan và kháu khỉnh quá , Em cũng đang dụ thằng nhóc nhà em mà chưa ăn thua anh ơi :D
Con nít dễ dạy lắm Kiên ơi:
- Mình nói nhỏ không nghe thì mình nói ngọt.
- Nói ngọt không nghe thì dụ kẹo.
- Dụ kẹo không nghe thì mình đánh đòn ... :)).

Chúc cháu mau giúp bố Kiên nhé ;)

đẹp trai qua, những người mà từ nhỏ có tính cách hướng về thiên nhiên thì sau này xẽ trở thành những người tốt.
Dạ cám ơn Anh, :x

Hèn chi lúc mới quen với Bà xã, Hoanglong70 có khoe hồi nhỏ "có tính cách cũng hướng thiên nhiên" lắm. Không ngờ sau bữa đấy Bả tấn công minh quá chừng ... Xoẹt! ... Xoẹt! ...

TVcoire

Thành viên tích cực
Trước đây, khi Hoanglong70 cắt tỉa mấy phôi Trang mới mua, trong các nhánh bỏ có vài cọng rễ, Nhóc con xin Ba chút đất, lấy Ba một cái chậu nhỏ để trồng lại ...

- Nè, "Có trồng có trông" nha con (câu này của Anh dblongthanh),
- Ba yên tâm ...

Tưởng gì, Nhóc con này để phía dưới cây của Ba để hứng nước từ các chậu phía trên... Thoắt một cái đến hôm nay, Nhóc con có thể ôm chậu cây đi khoe khắp nơi vì có chùm hoa đầu tiên mà nó đã "tự tay" trồng và chăm sóc ... ;))

Cám ơn tất cả và chúc mọi người có một tuần mới thành công.

Đúng là Tre chưa già Măng đã mọc,điểm tối đa nha anh!!!

Em xin ké hai cục măng của em(hình cách đây một hai năm)

:x:x:x

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Đúng là Tre chưa già Măng đã mọc,điểm tối đa nha anh!!!

Em xin ké hai cục măng của em(hình cách đây một hai năm)
Biết "vụ này" đã lâu và cũng đã cụng ly chúc mừng rồi nghen ... :-*

Chúc mừng lần nữa nha Còi rè ;)

nhất gái nhì trai nhé anh, vậy là anh có cả nhất và nhì luôn rồi đây,
Cám ơn Bạn, chúc Bạn khỏe mạnh và thật nhiều thành công trong cuộc sống. :-*