Trang vàng - Có công mài sắt có ngày nên kim.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Phôi trang này chụp từ tháng 7/2010.

Mừng là Em nó đã sống ...

... tương lai rực rỡ. Quá đã!

... bỏ bê em nó như thế này đây. Phải phục hồi nhanh thôi ...

... và "Có công mài sắt có ngày nên kim"... :">

Năm mới kính chúc toàn thể Anh/Em diễn đàn cùng gia đình nhiều sức khoẻ, hạnh phúc và thành đạt.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Cây đẹp đó anh, chúc mừng anh có cây đẹp chưng tết...
Cám ơn bạn nhatphuong01. :-*

Chẳng bao lâu nữa thì nhiều chàng sẽ theo đuổi em nó, chúc mừng.
Cám ơn Anh. Ra Tết, Em thu gọn cái ngọn lại và nuôi chi chứ không cho ra hoa nữa đâu Anh. Đầu tháng 10 cho ra hoa, nở gần cả tháng, Em lại tiếp tục ép cho ra hoa để chơi Tết. Chi không lớn nổi ... Hihihi ;;)

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Cám ơn bạn nhatphuong01. :-*

Cám ơn Anh. Ra Tết, Em thu gọn cái ngọn lại và nuôi chi chứ không cho ra hoa nữa đâu Anh. Đầu tháng 10 cho ra hoa, nở gần cả tháng, Em lại tiếp tục ép cho ra hoa để chơi Tết. Chi không lớn nổi ... Hihihi ;;)

Chở đi" Tao Đờn " dự thi hả Anh :x

Xichlosg

Thành viên tích cực
Trang đâu mà lắm thế ! mình tìm có mỗi một e Trang vàng mờ 02 năm nay vẫn mà chưa gặp !~X(~X(~X(

Chẳng bao lâu nữa thì nhiều chàng sẽ theo đuổi em nó, chúc mừng.
Dạ ! Cây đẹp nên dấu kỹ lắm a ! Chỉ gả cho mai mối thôi !:))

Vợ đẹp không nên chở đến chổ đông người nha Phong !:))

pitieel

Thành viên Mua Bán
phãi công nhận - nghệ nhơn hoanglong kỉ thuật nuôi ép cây....lâu lớn ghê!!!!!!!!!!:-SS..........zọt^#(^

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Quá đẹp, chúc mừng a
Hoanglong nuôi cây này rất đạt.Cám ơn bạn đã chia sẻ.
Cám ơn hai bạn cathangtu và caycanhankhe nhé. :-*:-*:-*:-*

Trang đâu mà lắm thế ! mình tìm có mỗi một e Trang vàng mờ 02 năm nay vẫn mà chưa gặp !~X(~X(~X(
Cây này mua lâu lắm rồi Em, lúc năm 2010 cây cũng chưa đến nỗi là hiếm và mắc. Bây giờ ai có cũng ém lại để chơi chứ không thấy đem ra bán nữa.

phãi công nhận - nghệ nhơn hoanglong kỉ thuật nuôi ép cây....lâu lớn ghê!!!!!!!!!!:-SS..........zọt^#(^
Hihihihi ... Ghẹo Em hoài nha Anh Pi. Em sẽ để nguyên một năm sau không chơi hoa để nuôi chi thử xem sao? Rồi Tết năm Canh Ngọ đem em nó lên trình diện lại. Hy vọng Anh/Em không chém nữa.

Không phải em! Mỗi lần cây ra hoa là Anh cột cây lên xe rồi chạy rong rong khắp Sài gòn, nói chung là cũng tốn xăng lắm. Nhưng được một cái là sướng. X_X

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Không phải em! Mỗi lần cây ra hoa là Anh cột cây lên xe rồi chạy rong rong khắp Sài gòn, nói chung là cũng tốn xăng lắm. Nhưng được một cái là sướng. X_X[/QUOTE]
Mấy ACE chat vui vẻ nha ! Em bận chở cây đi dao vài vòng cho nó sướng như ăn đồ nướng đây :-h:-hhi hi...

Hoanglong70

Thành viên tích cực

Mấy ACE chat vui vẻ nha ! Em bận chở cây đi dao vài vòng cho nó sướng như ăn đồ nướng đây :-h:-hhi hi...
Chúc Em đi chơi vui vẻ nha. ;)

hihi....giờ chỉ cần đục lỗ cho cái Kim là khâu ngon rồi anh!
Thanks Sói nha! Lâu quá không chặt chém gì, cũng buồn nhỉ. Chúc Sói cùng gia đình nhiều sức khoẻ và hạnh phúc nhé.

Ráng nuôi sao cho ngọn của thân thấp nghiên về bên trái đẹp hơn đó Hoanglong
Dạ cám ơn Chú!
Lúc đem cây phôi về rồi trồng cứ thắp nhang cầu sao cho cây nó mau ra mầm, ai dè nó ra mạnh lắm, nhưng ở thân cây lớn chi số 1 cần một cái mầm mà không được. Rồi Hoanglong70 tiếp tục chờ ... chờ ... chờ mãi rồi cuối cùng Em nó cũng xì ra đúng chỗ. Nuôi chi dưới cùng khổ vô cùng vì thiếu ánh sáng nên chi cứ èo èo. Hoanglong sẽ nuôi cái ngọn thấp cho cân xứng với tổng thể cây. Chân thành cám ơn Bác. Xuân về chúc Bác cùng gia đình dồi dào sức khoẻ và hạnh phúc.

Inin2009

Thành viên tích cực
Sao anh độc ác quá vậy, ép em nó vậy thì lớn sao nổi, thử hỏi Gấu ép anh double hoặc triple anh có lớn đc ko?:)):)):)).
Em này anh làm theo lối kiểng cổ à, thấy cách làm kỳ kỳ sao đó, nhất là phần ngọn cây lớn đó anh.

DUYnguyenDUC

Quản lý mới
E kg rành về trang nên thấy 3 năm mà mới đc như vậy thì chưa phê lắm a ơi.Chắc e phải tìm trang chơi thử.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Sao anh độc ác quá vậy, ép em nó vậy thì lớn sao nổi, thử hỏi Gấu ép anh double hoặc triple anh có lớn đc ko?:)):)):)).
Em này anh làm theo lối kiểng cổ à, thấy cách làm kỳ kỳ sao đó, nhất là phần ngọn cây lớn đó anh.
Hihihihi ... Được thế thì thích nhỉ? :)) ...

Đúng là cái ngọn hơi lớn đó Dũng, sau này Anh sẽ gom lại cho nhỏ là vừa. Cũng theo phong cách bonsai chứ không phải kiểng cổ đâu Em. Lên vườn chơi lúc nào cũng bông sặc sỡ nhìn thích mắt lắm. Đó cũng là mục đích khi Anh trồng Trang đó Em. Nhưng bây giờ phải suy nghĩ lại về vấn đề này rồi, không chơi bông nữa để nuôi chi cho lớn rồi tính ... :D

E kg rành về trang nên thấy 3 năm mà mới đc như vậy thì chưa phê lắm a ơi.Chắc e phải tìm trang chơi thử.
Em nó mới 3 tuổi thôi mừ, quỹ thời gian còn dài mà. Không nên nôn nóng ... Hihihii ... Trồng Trang thích lắm bạn àh. Hết bông thì chơi lá, bấm đọt và tuốt lá thì chơi bông. :D

3 nam nua nên sà beng do ban
Cám ơn bạn nhé! :-*

TapBonsai

Thành viên tích cực
Đẹp quá... vài năm nữa chắc chắn có tác phẩm tuyệt đẹp đây... cảm ơn bạn đã chia sẻ.