Trang đỏ trang trí sân nhà

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Lén lén ra Bãi Trước chụp 6 bụi tương tự để đưa lên cho cây của Anh Quý có bạn đi Satruky ơi!

Cây này chụp ở đâu mà hoành tráng quá Anh ơi!!! Hoanglong70 mê trang cũng vì những lúc này.

Quí Tài

Quản Lý Viên
Cây trang trong topic này của nhà hàng xóm (chung hàng rào)dạng bụi, trồng 15 năm rồi nhưng thân thì không lớn.
Có những lúc cây này trổ hoa như hỏa cầu đỏ không có cái lá nào hết, rất ấn tượng!

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Cây trang trong topic này của nhà hàng xóm (chung hàng rào)dạng bụi, trồng 15 năm rồi nhưng thân thì không lớn.
Có những lúc cây này trổ hoa như hỏa cầu đỏ không có cái lá nào hết, rất ấn tượng!
Mấy cây Hoanglong70 vừa nói Satruky ra Bãi Trước chụp có ít nhất là 30 năm tuổi, khá hoành tráng. Từ lúc mê trang cho đến giờ, mỗi lần đi qua Bãi Trước là đứng lại ngắm ...

Quí Tài

Quản Lý Viên
:)Bạn ra mấy vựa cây mua mổi loại vài cây ( hồng vàng đỏ cam .v.v.) về trồng, có hoa quanh năm trang trí cũng đẹp( giá cây nhỏ rẻ mà). Chục năm sau mà chán thì đào lên lấy cái gốc bán lại cho Quitai giá cở 1 triệu/ gốc nha.@-)
chúc vui

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Mình chạy ra vựa cây ngày hôm qua,có nhiều loại, giá rẻ. NHưng mình thấy màu sắc ko được tươi như nhưng cây Trang trên diễn đàn đã up. Ko biết có gì khác không?
Về xem cái cây của cơ quan, nó cũng cắt tỉa tạo thành quả cầu (to hơn cả cây trang này) nhưng bông hoa thì nhỏ và màu cũng chẳng tươi như cây đã up.
Các anh có kinh nghiệm gì tư vấn giúp. Và có nên trồng nhiều cây vào 1 cụm không? Em cảm ơn