Trừ sâu ăn đọt non cây mai

tolien

Thành viên mới
Cây mai của em vừa mới ra đọt non thì chỉ trong một đêm bị mấy con sâu lông màu sặc sỡ ăn trụi hết lá.
Kính mong các anh trên diễn đàn chỉ dùm em cách phòng trừ, em xin cám ơn nhiều.~X(

dancayocap

Thành viên
Để tiêu diệt loài sâu ăn đọt non và lá trụi luôn lán non cây mai, ban và dùng dùng thuốc trừ sâu sinh học Đầu Trâu BI-SAD 0,5ME, BIOBAUVE 5DP, Muskardin, Takare 2EC diệt trừ sâu ăn lá, diệt cả bọ trĩ và nhện đỏ và cả rầy trắng ….mình hay sử dụng Đầu Trâu BI-SAD 0,5ME loại này dùng rất tốt.

quocbao59

Thành viên
Để tiêu diệt loài sâu ăn đọt non và lá trụi luôn lán non cây mai, ban và dùng dùng thuốc trừ sâu sinh học Đầu Trâu BI-SAD 0,5ME, BIOBAUVE 5DP, Muskardin, Takare 2EC diệt trừ sâu ăn lá, diệt cả bọ trĩ và nhện đỏ và cả rầy trắng ….mình hay sử dụng Đầu Trâu BI-SAD 0,5ME loại này dùng rất tốt.
Bạn có thể nói rõ hơn được khg? mỗi loại trừ 1 bịnh hay phun 1 lần cả 4 loại trên? mong tin bạn. xin cám ơn!

nqduy

Thành viên
THUỐC TRỪ SÂU BỆNH VITACO (KHÔNG MÙI HÔI) XỊT LÀ CHẾT SẠCH.
TÁC DỤNG KÉO DÀI CẢ TUẦN.
DỄ SỬ DỤNG
lẤY 1 GÓI PHA VỚI 1 CHAI NƯỚC STING. CHIA LÀM 4 BÌNH XỊT (BÌNH 2 LÍT)
PHUN TRÚNG CHÚNG DÃY TÊ TÊ LUÔN.

votrungnhutct

Thành viên
còn mình thì cứ thấy bắt đầu ra đọt chồi mới thì xịt confidor, 7 ngày sau xịt regent + coc 85, 10 ngày sau thì xịt lại confidor (không xịt coc 85 nữa) kết hợp phân bón lá cứ thế đến lá mùa xanh lục thì thôi.
lưu ý: nhớ xịt liều lượng bằng hoặc thấp hơn hướng dẫn.

dennhem

Thành viên
Cất hết đọt non vào tủ lạnh hoặc bắt sâu rồi nhổ răng chúng đi là hết. Nên chọn cách 1 :))
Mua bình xịt côn trùng về xịt 1 lần lào lúc mát là hết.