Trồng lộc vừng con

nntienvn

Thành viên mới

Có người mới cho e cây lộc vừng con, cây cao khoảng 40cm. Gần đây lá cây có hiện tượng khô, thâm. Em tưới nước ngày 2 lần (sáng, chiều khi tắt nắng). Xin hỏi, cây lộc vừng đó bị gì, tưới nước như vậy đã hợp lý hay chưa. Xin mọi người giúp đỡ, xin chân thành cám ơn!

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
Cây của bác trồng lâu chưa
Nếu mới trồng thì Do cây yếu
phải rụng lá và bỏ chi thì mới ra chi mới được
Nhưng hình như em thấy cây này hình như bị cháy lá

nntienvn

Thành viên mới
E trồng mới được có vài ngày. Nếu cháy lá thì chắc phải dời vô chỗ lưới lan (che 50% nắng)

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
E trồng mới được có vài ngày. Nếu cháy lá thì chắc phải dời vô chỗ lưới lan (che 50% nắng)
Bạn cho vào chỗ dâm mát, phun sương cho lá
Nhưng mình nghĩ cây này non chắc sẽ bỏ chi
Bạn tuới thuốc kick thích ra rễ cho cây nhé
chào bạn

greenfield

Thành viên
Cây của bạn là bị sâu đó bạn ơi, cây của mình cũng bị như vậy. Xịt thuốc trừ sâu 2 lần mỗi lần cách nhau 7 ngày là hết thôi.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

Có người mới cho e cây lộc vừng con, cây cao khoảng 40cm. Gần đây lá cây có hiện tượng khô, thâm. Em tưới nước ngày 2 lần (sáng, chiều khi tắt nắng). Xin hỏi, cây lộc vừng đó bị gì, tưới nước như vậy đã hợp lý hay chưa. Xin mọi người giúp đỡ, xin chân thành cám ơn!
cây trên chắc có vấn đề về rễ rồi,bạn nhổ ra xem có bị con Sùng cắn rễ kô,khi trồng lại thì cắt bớt lá và tưới kích thích rễ.

toiyeumauxanh

Thành viên mới
anh gì ơi em mơi tham gia diễn đàn nên chưa piết cách gửi bài viết hỏi đáp của mình lên diễn đàn để mọi người chia sẽ,anh có thể chỉ giúp em được không ạ

nntienvn

Thành viên mới
chọn thư mục mà bạn muốn đăng bài. Sau đó, kéo xuống phía dưới đống logo của các vườn cây cảnh, bạn sẽ thấy mấy cái dòng "Offline Bắc Miền Trung 2012_ Huế - Hội Tụ 3 Miền
NỘI QUY DIỄN ĐÀN CÂY CẢNH VIỆT NAM
NHỮNG CÂU HỎI DÀNH CHO NGƯỜI MỚI THAM GIA
ĐĂNG KÝ NHÓM THÀNH VIÊN MUA BÁN"
Tiếp tục kéo xuống chút, bạn sẽ thấy biểu tượng viết chì trên nền vàng ghi chữ bài mới. Bạn bấm vào đó để post bài. Sau đó vào gõ nội dung bài viết, và gõ tiêu đề vào ô title

khanhkhanh

Thành viên
lộc vừng rất dễ sống,cây của bạn có thể do bị nắng chiếu vào mạnh quá,hoặc bị ở rễ như mọi người nói,bạn nên đưa vào nới nào thoáng mát,giữ ẩm và tưới thêm kích thích,cây này chắc chắn sẽ bỏ chi, nhưng tỉ lệ sống rất cao.