Tiểu thụ vân tùng... đang định cắt nhưng hơi tiếc....

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Mới cướp được con này chiều qua, AE cho xin ý kiến cho em nó hoàn thiện hơn. Thanks cả nhà.

..

Le Manh Cuong

Moderator
Cắt thu răm ngắn lại và cái ngọn đè nó xuống không cho cao thêm nữa.Để như vậy cảm giác ngọn cây không kết thúc được.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Cắt thu răm ngắn lại và cái ngọn đè nó xuống không cho cao thêm nữa.Để như vậy cảm giác ngọn cây không kết thúc được.
Cảm ơn Anh Cường đã góp ý, tay cành nó già rồi, em định phang hết tay cành làm lại và làm lại ngọn nữa. Hy vọng 2 năm nữa chơi tạm.

SAMSUNG

Thành viên mới
Cây này anh mua tại chợ Hà Đông phiên ngày10-3 phải ko.anh nhập giá bao nhiêu. Cây có thân rất giá nhưng tay cành thì bị đói ăn và lằng ngoàng quá.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Cây này anh mua tại chợ Hà Đông phiên ngày10-3 phải ko.anh nhập giá bao nhiêu. Cây có thân rất giá nhưng tay cành thì bị đói ăn và lằng ngoàng quá.
Đúng rồi bạn, mình kết bộ đế và cốt thân, tay cành thì nuôi xung rồi cắt đi, làm lại thôi bạn à. Thanks bạn đã chia sẻ.

TrungDungHN

Thành viên
Theo mình, tay cành để vậy là đẹp rồi bạn ah, (trông rất tự nhiên) chỉ nên làm cho răm dày hơn thôi.
Còn cái ngọn nên làm lại đúng như anh Cường nhận xét.
Thanks đã chia sẻ.

dinhhunganh

Thành viên tích cực
Theo mình, tay cành để vậy là đẹp rồi bạn ah, (trông rất tự nhiên) chỉ nên làm cho răm dày hơn thôi.
Còn cái ngọn nên làm lại đúng như anh Cường nhận xét.
Thanks đã chia sẻ.
Cảm ơn Anh Dũng đã góp ý, nhìn thực tế thì tay cành bị tóp do đói ăn, em định cắt đi rồi nuôi lại dáng cũ nhưng tay cành sẽ có độ côn hơn.