Thu phí chuyên mục mua bán

trungduart

Administrator
Có nhiều ý kiến của thành viên đóng góp xây dựng diễn đàn và góp ý thu phí tại chuyên mục mua bán.Với ý kiến này sẽ giúp cho dd có thêm nguồn quỹ hoạt động chung như: Duy trì server, tổ chức offline, tặng vật phẩm nhà vườn, tổ chức sự kiện trong diễn đàn v.v..

BQT sẽ setup những tài khoản thuộc Nhóm Vip: điều kiện chung
1. Tại tài khoản này thành viên sẽ được gửi bài viết mới tại chuyên mục mua bán.
2. Số tiền của mỗi thành viên là 50.000VND (Thu ít nhất là 2 tháng)
3. Hỗ trợ cho nhóm này 200 tin nhắn riêng
4. Hỗ trợ 20MB dung lượng lưu trữ ảnh riêng tại diễn đàn

Anh em cho ý kiến bổ sung thêm, thông báo này sẽ áp dụng vào 08-08-2010.
Nếu anh em ủng hộ không đóng góp ý kiến vui lòng nhấn vào chữ cảm ơn, trungduart sẽ dựa vào lời cảm ơn để áp dụng.

kakak đc à. 3 tháng 50k đi anh. các bác mua bán trên đây cũng nhìu nhìu roài
em thì chắc lách luật chui vô mục cây của tui up bài kakakak ( lâu lâu mới bán đc 1 cây đóng 50k thì em phải nâng giá, mà nâng giá thì lại bị nói bán mắc kakakk)
mà tiền chuyển vô tk dd sao anh ? 100k 6 tháng, thì cũng mất 20k chuyển tiền thì phải. thấy lãng phí sao á

trungduart

Administrator
ý của nothinkforlike là thu thêm 50k nữa, để nothinkforlike có động lực tăng ca đi săn nhiều hơn? :D

ý của nothinkforlike là thu thêm 50k nữa, để nothinkforlike có động lực tăng ca đi săn nhiều hơn? :D
ặc ăc. ít ác quá hen:)). nói túm lại là ko bít ai sao riêng e thì 6 tháng 100k (giao nộp qua đi off) thì có thể duyệt đc. còn ko thì e sống ngoài vòng pháp luật:))

ANHVU991

Thành viên
Có những người bán chuyên nghiệp thì chẳng có gì mà phải bàn đến còn đối với những anh em nghiệp dư lâu lâu cần bán 1 cây để có tiền đổi qua chơi cây khác thì hơi khó àh...!!! Gợi ý có nên tách riêng mục mua bán và trao đổi ra làm 2 mục riêng không anh?:)

PhatTraVinh

Thành viên Mua Bán
Thu phí mua bán trên dđ, theo Phát thì cũng là việc tốt, mong rằng mọi người sẽ ủng hộ. Nhưng Phát xin nêu ra 1 ví dụ : anh A, lâu lâu đưa lên bán 1 cây, và anh A muốn bán với giá là 200k, thì số tiền 50k/200k là tỷ lệ khủng.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Em nghĩ nên chia thành nhiều mức anh ạ, sau này triển khai sẽ sửa đổi dần quy định cho phù hợp hơn.

CrackBerry

Thành viên tích cực
Thu phí mua bán trên dđ, theo Phát thì cũng là việc tốt, mong rằng mọi người sẽ ủng hộ. Nhưng Phát xin nêu ra 1 ví dụ : anh A, lâu lâu đưa lên bán 1 cây, và anh A muốn bán với giá là 200k, thì số tiền 50k/200k là tỷ lệ khủng.
Thành viên VIP mà bạn ơi, Thành viên VIP thì Bài viết luôn nằm trên đầu tiên, được in đậm chẳng hạn... Còn thành viên thường thì vẫn như lâu nay. Ai muốn là thành viên VIP, thì đăng ký, đóng phí, những thành viên còn lại thì cứ như xưa nay, ko có gì thay đổi.
Tks,

Kihieulam

Thành viên tích cực
Em nghĩ cách này mới là hay tuyệt đỉnh nhất:

"Với mỗi cây giao dịch thành công trong mục mua bán, người bán được hàng sẽ trích phần trăm (ví dụ 3% chẳng hạn hạn) cho quỹ của diễn đàn, thống kê hàng tháng hoặc quý (nếu bán ít) rồi chuyển tiền cho BAN QUẢN LÝ, cách này với những bạn bán ít cây hoặc cây ít tiền sẽ không bị thiệt thòi"

Cả nhà cho ý kiến tiếp nhé! Chúc cả nhà mình một ngày vui vẻ!

hodoan

Thành viên tích cực
Có nhiều ý kiến của thành viên đóng góp xây dựng diễn đàn và góp ý thu phí tại chuyên mục mua bán.Với ý kiến này sẽ giúp cho dd có thêm nguồn quỹ hoạt động chung như: Duy trì server, tổ chức offline, tặng vật phẩm nhà vườn, tổ chức sự kiện trong diễn đàn v.v..

BQT sẽ setup những tài khoản thuộc Nhóm Vip: điều kiện chung
1. Tại tài khoản này thành viên sẽ được gửi bài viết mới tại chuyên mục mua bán.
2. Số tiền của mỗi thành viên là 50.000VND (Thu ít nhất là 2 tháng)
3. Hỗ trợ cho nhóm này 200 tin nhắn riêng
4. Hỗ trợ 20MB dung lượng lưu trữ ảnh riêng tại diễn đàn

Anh em cho ý kiến bổ sung thêm, thông báo này sẽ áp dụng vào 08-08-2010.
Nếu anh em ủng hộ không đóng góp ý kiến vui lòng nhấn vào chữ cảm ơn, trungduart sẽ dựa vào lời cảm ơn để áp dụng.
Nếu không cần option 4 thì có thể tăng số lượng của option 3 không anh Dũng?

Tks!

vinhson1204

Thành viên tích cực
Thành viên VIP mà bạn ơi, Thành viên VIP thì Bài viết luôn nằm trên đầu tiên, được in đậm chẳng hạn... Còn thành viên thường thì vẫn như lâu nay. Ai muốn là thành viên VIP, thì đăng ký, đóng phí, những thành viên còn lại thì cứ như xưa nay, ko có gì thay đổi.
Tks,
Ủng hộ ý kiến crackberry rất nhiều diễn đàn áp dụng hình thức này, bán cây là mặt hàng không thường xuyên có như các mặt hàng điện tử, máy tính, điện thoại. Lợi nhuận mà cây đem lại cũng không cao so với các mặt hàng khác ... nên mức phí mình nghĩ sao cho hơp lý là ok. Không áp dụng đại trà cho tất cả thành viên được vì như vậy sẽ ảnh hưởng đến uy tín của Dd nhất là các thành viên mới gia nhập. Được thì cho e đăng kí vip mục chậu cảnh:)

trungduart

Administrator
Nếu không cần option 4 thì có thể tăng số lượng của option 3 không anh Dũng?
200 tin nhắn riêng theo trungduart biết thì dùng khoảng 2 tháng nếu không xoá, mình nghĩ 200 là hợp lý.

vinhson1204

Thành viên tích cực
Em nghĩ cách này mới là hay tuyệt đỉnh nhất:

"Với mỗi cây giao dịch thành công trong mục mua bán, người bán được hàng sẽ trích phần trăm (ví dụ 3% chẳng hạn hạn) cho quỹ của diễn đàn, thống kê hàng tháng hoặc quý (nếu bán ít) rồi chuyển tiền cho BAN QUẢN LÝ, cách này với những bạn bán ít cây hoặc cây ít tiền sẽ không bị thiệt thòi"

Cả nhà cho ý kiến tiếp nhé! Chúc cả nhà mình một ngày vui vẻ!
Cái này không áp dụng được, mua bán nhiều người muốn giữ bí mật nên áp dụng vậy là không hay, mà người bán đã bán rồi mà nói chưa bán thì sao, không lẽ đến nhà kiểm tra à, hay điều tra người mua.

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
Ủng hộ ý kiến crackberry rất nhiều diễn đàn áp dụng hình thức này, bán cây là mặt hàng không thường xuyên có như các mặt hàng điện tử, máy tính, điện thoại. Lợi nhuận mà cây đem lại cũng không cao so với các mặt hàng khác ... nên mức phí mình nghĩ sao cho hơp lý là ok. Không áp dụng đại trà cho tất cả thành viên được vì như vậy sẽ ảnh hưởng đến uy tín của Dd nhất là các thành viên mới gia nhập. Được thì cho e đăng kí vip mục chậu cảnh:)
cái ý kiến của anh sơn đc nè. xin nói thêm .mấy ý nữa làm như vậy thành viên vip mà ban quản trị đưa ra cũng đc nhiều phía thứ nhất in đậm rồi mấy anh em nào muốn mua cây cũng tin tưởng giao lưu mua bán ,chứ hiện này mình thấy có nhiều nick mới vào gửi có 1 bài là đã bán cây rồi ,ai giám sát người này nếu họ vào đây lừa cho số tài khoản bán cây rồi anh em ko biét thấy đẹp giá rẻ chuyển khoản thì mất trắng ah .hiện giờ cũng có nhiều nơi bị như thế này nhất là tội phạm công nghệ cao vào đây là chết.vì vậy anh em nhớ cảnh giác đừng sau này nói là do ban quản trị nha.mong anh em nào mới vào thông cảm nha.

cái ý kiến của anh sơn đc nè. xin nói thêm .mấy ý nữa làm như vậy thành viên vip mà ban quản trị đưa ra cũng đc nhiều phía thứ nhất in đậm rồi mấy anh em nào muốn mua cây cũng tin tưởng giao lưu mua bán ,chứ hiện này mình thấy có nhiều nick mới vào gửi có 1 bài là đã bán cây rồi ,ai giám sát người này nếu họ vào đây lừa cho số tài khoản bán cây rồi anh em ko biét thấy đẹp giá rẻ chuyển khoản thì mất trắng ah .hiện giờ cũng có nhiều nơi bị như thế này nhất là tội phạm công nghệ cao vào đây là chết.vì vậy anh em nhớ cảnh giác đừng sau này nói là do ban quản trị nha.mong anh em nào mới vào thông cảm nha.
:)) trùng hợp ghê. có khứa mới gọi đặt cây sam núi mới up. em kiu chuyển tiền rồi t2 e chuyển luôn. khứa bảo : tao biết mày làm ăn thế nào mà chuyển tiền trước, mày chuyển cây trước đi:)):)) ( con bán lâu dài mà bố ko tin con thì làm sao bố mới mua có 1 lần mà con tin bố nổi8->)

xem ra dự luật này khó áp dụng trong tháng này roài:-"

Kihieulam

Thành viên tích cực
Em thấy mỗi bác lại có một ý hay, còn một số bác chưa thấy ý kiến, em đang đợi tiếp:)

satruky

Thành viên tích cực
Tôi có ý kiến như thế này:
1-Để đảm bảo yếu tố bí mật trong kinh doanh (tài chính, khách hàng thân thuộc, giao dịch nội gián ...) thì không nên áp dụng tỷ lệ phần trăm trên giá trị giao dịch.
2-Chỉ cần rao bán là thu phí, còn có bán được hay không thì tùy.
3-Đã có tài khoản VIP thì phải có tài khoản thông thường, vì vậy nên có thứ tự ưu tiên như bạn crackberry đề xuất, giống như mức độ ưu tiên của google.
Đề nghị thu phí tài khoản VIP 50.000đồng/tháng, quá hạn k nộp phí thì trở về tài khoản thông thường.

vohungdung

Thành viên
Em thấy trên nầy mua bán chủ yếu là trao đổi cho vui thôi, giao lưu để anh em học hỏi thêm kinh nghiệm, chứ mua bán có lời lớm gì đâu, giao dịch thành công chỉ là những cây giá trị thấp. Còn những cây giá trị cao bạc trăm tỷ là tay sờ - mắt thấy - tay kia móc túi kìa.
Em thấy nào là cây bạc tỷ, bạc chục trăm triệu. Sao mấy đại gia nầy không ủng hộ đại vài chục triệu để duy trì diễn đàn ta.
Riêng em sao củng OK, Ủng hộ đàn chủ: hai tay, ba chân, 11 ngón tay luôn