thuốc bứng cây

phuongbac1

Thành viên mới
em thấy người ta bứng cây đem đi trồng nơi khác, người ta thường bôi loại thuốc gì đó vào rễ cây để tỉ lệ cây sống tốt hơn. Bác nào biết chỉ giúp em với. Cảm ơn nhiều

badboy27

Thành viên
không phải thuốc gì đâu, đó chỉ là keo để nhựa cây không chảy ra làm mất sức cây, trét keo để tránh cho rễ khỏi bị mục ( hình như là keo DOG - keo này bạn xin của mấy ông thợ mộc đó). Sau khi trồng có thể tưới thuốc kích thích rễ để cho rễ cây mau mọc ra ( thuốc kích thích Grow more ). Sau khi bứng cây, tước bỏ lá ( chỉ chừa lại một ít lá để cây quang hợp) che mát cho cây, nên dùng lưới che, siêng xịt nước lên thân cây để cây mau lại sức, xịt lên thân thôi, hạn chế tưới vào gốc quá nhiều. Chúc bạn thành công !!

badboy27

Thành viên
Theo tôi đồng ý với bạn là nhưng chúng tôi đang sử dụng không phải là lạoi keo Dog của mấy ông thợ mộc mà là mủ cao su non, trôn với một ít thuốc sát khuẩn. vì mặt cắt ngay ở bộ rễ ở dưới đất rất dể bị vi khuẩn xâm hại hư rễ dẫn đất cây suy kiệt sức mà chết. chúc bạn thành công.

Yaezakura

Thành viên
tôi xin giới thiệu cho bạn, dùng hiệu Superthrive.(50 vitamin vào 1 và kích thích tăng trưởng hormones, cho cây bư gấp đôi và tươi tốt hơn cũng giúp cho bộ rễ giảm stress khi bứng ra, dùng pha với nước rùi tưới cho cây mới trồng hoặc có thể dùng pha với thuốc ngâm rễ vào đó và fertilize nhẹ cho cây mơi bứng ra.

www.superthrive.com