Thiên hạ đệ nhất chậu xưa cổ

lnvinh

Super Moderator
Minh cũng có mấy cái, đưa lên đây để mọi nhười cùng xem được hôn bác Vinh ơi...
Đây là sân chơi của mọi người, mọi thông tin có ích đều được mọi ngươi đón nhận. Bạn có hình cứ đưa lên để mọi người tham khảo nhen.

phonuibuon

Thành viên
7. Chậu tròn có hoa văn đắp nổi cao, tìm cái thứ 2 cũng lâu rồi mà chưa tìm được:

em con cháu họ đoàn .anh về nhà tộc họ đoàn tại trà kiệu tỉnh quảng nam sẽ có chậu như trên , còn lấy đi được không .em không biết . chúc anh thành công

culanluasg

Super Moderator
anh invinh có thể nói thêm cách xem chi tiết khi gặp phải những chậu giả xưa không ,những đặc đểim cơ bản để nhận ra những chậu xưa thật ,cảm ơn anh

lnvinh

Super Moderator
em con cháu họ đoàn .anh về nhà tộc họ đoàn tại trà kiệu tỉnh quảng nam sẽ có chậu như trên , còn lấy đi được không .em không biết . chúc anh thành công
HÔm trước cũng ghé hỏi rồi nhưng bên đó họ lại hỏi chậu của mình có bán cho họ để đ ủ cặp hay không mới khổ chứ.....:D

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Còn nữa không Invinh, bộ sưu tập này độc đáo lắm đấy. Hình như còn thiếu mấy loại chậu xưa cho cây bonsai hay mini? Cố gắng thêm nhé Invinh.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Các chậu có chân thì kô biết, còn chậu miệng loe và lục giác đáy bằng thì tôi thấy có đôn nữa mới ***** bộ.

lnvinh

Super Moderator
anh invinh có thể nói thêm cách xem chi tiết khi gặp phải những chậu giả xưa không ,những đặc đểim cơ bản để nhận ra những chậu xưa thật ,cảm ơn anh
Đặc điểm cơ bản của chậu giả cổ là chỉ có 1 số lọai chứ không có nhiều kiểu lảm giả cổ, hôm nào có thời gian em sẽ chụp để tham khảo. Và nét đặc biệt nhất để nhận ra chậu giả cổ là nước men rất láng và mới.

lnvinh

Super Moderator
Còn nữa không Invinh, bộ sưu tập này độc đáo lắm đấy. Hình như còn thiếu mấy loại chậu xưa cho cây bonsai hay mini? Cố gắng thêm nhé Invinh.
Những chậu cho mini cũng thuộc dạng hiếm, lúc trước em có rất nhiều...nhưng mà bán hết rồi, để hôm nào chụp lại .

tranthai162000

Thành viên tích cực
Em cũng có 1 cái chậu "cũ" mua 1 năm rồi ,nhà đó nghe nói có nhiều lắm,nhưng hiện còn 3 cái. em năn nỉ dữ lắm mới bán cho 1 cái ( lúc đó mua có 50k) nghe anh đó nói của ông nội ảnh để lại khoãng năm 1946 gì đó. không biết đó là cũ hay cổ . chậu hình bát giác, hoa văn nổi, không sắc sảo lắm để nay mai em chụp hình để lên nhờ anh em cho ý kiến

culanluasg

Super Moderator
Mình có ông bạn có mấy cái chậu ,kh6ng biết phải chậu xưa không ,đưa lên cho các bạn xem nhé
ảnh cobebandiem (dalatrose)

lnvinh

Super Moderator
Chỉ có chậu "hoa huệ" và chậu tròn mới là xưa thôi anh, còn cai chậu trân con voi, con voi và cái chậu xanh lá thì không giá trị mấy.

hungcuong1979

Thành viên
nhìn đống tài sản của bác Vinh mà thèm quá,dạo này em cũng đang sưu tầm đồ sành sứ cổ,mà khổ nỗi không có nhiều tiền nên nhiều khi thích cũng đành chịu ,em mới sưu tầm được vài món thôi

lnvinh

Super Moderator
nhìn đống tài sản của bác Vinh mà thèm quá,dạo này em cũng đang sưu tầm đồ sành sứ cổ,mà khổ nỗi không có nhiều tiền nên nhiều khi thích cũng đành chịu ,em mới sưu tầm được vài món thôi
Em phải tìm cách chơi như thế nào để có khả năng chơi tiếp, chứ chơi mà chỉ sưu tầm, gom về 1 đóng thì đại gia cũng chết nữa là mình.

huynq.gl

Thành viên
Anh Vinh cho em xin báo giá từng chậu vào tin nhắn riêng được không anh, nếu được báo giá để em tham khảo anh nhé.

TTrung

Thành viên tích cực
Ui cặp voi nhìn dễ thương quá,ko phải đồ xưa ko giá trị thì giá rẻ.Ai có bán ko bán rẻ cho em mua 2 con về cho cháu em cưỡi chơi :-*