Tham khảo giá

tranathang

Thành viên

Hôm trước đi xem cây ở Thanh Hoá bà xã thích cây tùng này nhà vườn phát giá 25tr. Cây Miền Nam đưa ra đã được 2 năm cây đã thuần và phát triển bình thường, gốc cây to cỡ bằng cổ tay bác lnvinh, cây được làm khá kỹ thân cây được cắt giật 3 nhịp. Các bác cho em ý kiến về giá cả cây này

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây chưa hoàn thiện mà giá như vậy là người ta có ý giữ cây lại để làm cho nó hoàn thiện đấy các huynh ah .

lnvinh

Super Moderator
Không biết bạn Nathang hình dung lnvinh cỡ cỡ nào mà so sánh cây này to cỡ cổ tay lnvinh ta???, gang tay mình 25cm, cổ tay nhỏ hơn gang tay 3cm vậy là cây này hòanh khỏang 28cm, cây này nuôi không dưới 5 năm. Nếu cây chuẩn giá đó thì được , cây này còn nhiều lỗi, nếu dư dả chút 15triệu mua được.

tranathang

Thành viên
Đợi mãi bác lnvinh mới lên tiếng. xin lỗi bác vì sự so sánh của gốc cây với cổ tay bác nhé. Em biết cây tùng la hán này có xuất xứ từ Miền Nam nên giá cả bác lên tiếng là chuẩn nhất nên em mới dùng chiêu....!vui thôi bác à em không có ý gì đâu mà ngược lại rất hâm mộ bác đấy, khí hậu trong nam tốt thật nếu cây tùng này ở ngoài Bắc mà cắt giật kiểu này chắc không ai giám làm, em sẽ áp dụng giá cả của bác tính làm việc cây này. Ở trong đó hàng tùng như này có nhiều không bác?

lnvinh

Super Moderator
Không có gì đâu, vui đó mà, VNT như trong hình thì trong này cũng nhiều, giá khoảng trên dưới 10tr thôi, nhưng cây này cũng khá lâu rồi nên có thể mua 15tr

trunghp

Thành viên
không nên mua 10 tr nếu trả giá 9 tr thì mua về trồng trên châu nông hình van cũng tạm được