Tham gia CLB BONSAI MINI

vanxeng

Thành viên tích cực
Vụ này hay quá mà mình lại ngoài Bắc mới chán.
Ngoài Bắc cũng có nhiều anh em chơi mini, hi vọng sẽ có hội mini sớm thôi! Chờ offline miền bắc tiếp anh em gặp nhau sẽ đề nghị bác Kiên hội trưởng cho ý kiến!

tiennavi

Thành viên
mấy cây mini đẹp quá! tks anh Vinh chia sẽ!
a,ae biết video bonsai mini mà anh Vinh hướng dẫn ở đâu không,mình kiếm hoài ko thấy? nếu ae biết xin chi dùm, tks nhiều!

pham_nguyen

Thành viên mới
Một CLB rất hay, mình sẽ đăng ký tham gia, mong muốn được học hỏi nhiều từ các ae trong CLB.

huynhvannhan

Thành viên tích cực
mấy cây bonsai mini khi thành phẩm rổi để chưng trong nhà bao lâu thì phải đem ra nắng hấp thụ ánh sáng vậy anh, như mấy cây cảnh bonsai cuả hôị ở trên thì bao lâu tưới nước vậy anh?

ntlam

Thành viên
anh vinh ơi em có cây xanh mất một cành bị bỏ dăm em có nên cắt đi ko nếu mà cắt đi thì em sợ lại bị lệch tay mất

lnvinh

Super Moderator
mấy cây bonsai mini khi thành phẩm rổi để chưng trong nhà bao lâu thì phải đem ra nắng hấp thụ ánh sáng vậy anh, như mấy cây cảnh bonsai cuả hôị ở trên thì bao lâu tưới nước vậy anh?
Tất cả các cây chỉ nên để trong nhà tối đa 5 ngày sau đó là phải cho ra nắng nuôi dài hạn như bình thường để cây hồi phục và ngày nào cũng cần phải tưới.

NTS

Thành viên mới
Em là thành viên mới cũng mới tập tành chơi cây nhưng em thích bonsai mini cho em tham gia với

huynhvannhan

Thành viên tích cực
Nhiều cây đẹp cuả hội quá. Mỗi người 1 cây phải không anh.

Anh Đào Thành Trưởng nhóm CLB Bonsai Mini đang giới thiệu kĩ thuật chăm sóc cây mini

Các thành viên trao đổi thong tin, kinh nghiệm:

Một số các tác phẩm:

[/QUOTE]

BonsaiTanPhu

Thành Viên Danh Dự
Lịch sinh hoạt định kỳ hàng tháng của chi hội MINI BONSAI Thành phố vào sáng chủ nhật tuần thứ 3 của tháng,
Địa điểm công viên D9 gần cổng khu công nghiệp Tân Bình phường Tây Thạnh Q Tân Phú,luôn luôn chào đón mọi thành viên;;)

hoangturua89

Thành viên
Lịch sinh hoạt định kỳ hàng tháng của chi hội MINI BONSAI Thành phố vào sáng chủ nhật tuần thứ 3 của tháng,
Địa điểm công viên D9 gần cổng khu công nghiệp Tân Bình phường Tây Thạnh Q Tân Phú,luôn luôn chào đón mọi thành viên;;)
cảm ơm anh, để em sắp xếp thời gian sẽ tham gia sinh hoạt cho vui. :D

skylove

Thành viên
Chào mấy anh và chú, lâu rồi không vào diễn đàn, hôm nay mới có dịp vào lại diễn đàn, bữa giờ lên youtube xem hướng dẫn của anh Vinh (cho em xin lỗi nếu xưng không đúng, tại vì em còn nhỏ tuổi ^^) thấy mà mê, trồng cây cũng lâu mà không tạo được cây nào ra hồn, nên cũng không còn trồng nữa (giờ chỉ có trồng bông chơi thôi), hôm nay phát hiện ra CLB này làm máu tuôn trào trở lại, các anh chú cho em hỏi là điều kiện của em có tham gia CLB được không? Em rất muốn học hỏi trực tiếp từ mọi người, nếu em tham gia có cần chi phí gì không, giờ em mà trồng mini thì nên bắt đầu từ đâu như thế nào (từ cây nguyên liệu hay hạt ...). Thanks mọi người.
----------------------------------------
P/S đặc biệt thích mấy cái cây nhỏ nhỏ siêu mini của anh Vinh. Nếu được mong anh Vinh chỉ bảo em út.

nhocloihm

Thành viên
EM mới tập chơi ! nhờ các Chú cùng Mấy a chỉ giáo ạ ! 1 tháng Hội off vào chủ nhật tuần thứ 3 của tháng (8h30h ) phải không ạ !!! E âm thầm lặng lẽ đến không có giấy tờ gì hết có vào cổng dc không ạ ?:mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)

buivanson

Thành viên mới
xin chân thành cám ơn CLB BONSAI MINI. Được ngắm những tác phẩm trên diễn đàn quả thật thán phục. Rất mong các bác trong diễn đàn mở rộng hướng dẫn giao lưu để phát triển môn nghệ thuật tạo tác này ra cả 3 miền để anh e chúng tôi có điều kiện học tập, chiêm ngưỡng bằng tác phẩm thực.

kenhtiendung

Thành viên
im lặng là đồng ý, đồng thời kô kèm đk gì cả :D
Chú Bình ui,

Tuần sau vào ngày Chủ nhật có sinh hoạt CLB bonsai mini Thành lên tham gia chơi luôn nhé.

Mang vài em về Si Gòn chơi cho vui và chia sẽ cùng ACE

Quyết định vậy nha