Thị bần (tìm giống cây)

camauteur

Thành viên
Mình đang tìm cây Thị bần diospyros decandra, có ai biết ở đâu bán cây giống không? cám ơn

(internet)

camauteur

Thành viên
Vậy là không ai biết ở đâu có bán giống cây này rồi!? :-/

...ngoài Bắc nhà bác nào có trồng thì cho mình xin vài hạt nhé, còn không thì trao đổi cũng được, đổi giống Thị đen sô cô la nhe (Diospyros digyna)

Quả Thị đen

(internet)

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
SỞ thú có mấy gốc to lắm, nhớ hồi lần đầu cầm tay gấu, có hai quả rơi lộp bộp trúng em (gấu ko trúng)=>đến giờ vẫn phải ngửi hương thị này,:p
Còn nếu bác siêng, vác xe máy chạy đến Tân phú, đoạn nhà giải tỏa giáp ranh cái Bình Hưng hòa đang giải tỏa, đảm bảo gặp vài khóm thị to đùng, mỗi khóm 5,7 cây to như cột điện... (nó mọc kè giữa nhà và mấy khu mộ @@)
... còn vài nơi nữa mà quên tên đường, chỉ bik đi thôi ^^

huong84

Thành viên tích cực
ok anh, khi nào đến mùa thị em gửi cho anh hạt nhé, anh gửi cho em hạt thị đen nhé :D

kimkepy

Thành viên
Vậy là không ai biết ở đâu có bán giống cây này rồi!? :-/

...ngoài Bắc nhà bác nào có trồng thì cho mình xin vài hạt nhé, còn không thì trao đổi cũng được, đổi giống Thị đen sô cô la nhe (Diospyros digyna)

Quả Thị đen

(internet)
vườn của mình có cây trên chậu bạn xem phải ko?(trang 2 bài cuối) để mình đi kiếm cây con xong rồi đổi giống nhé ok:-h:p

NGUYENCONGLINH

Thành viên
em có 2 cây èo uột,trồng gần 1 năm mà cao chưa bằng gang tay,nếu anh thích em chia sẻ cho 1 cây. nhưng em ở bà ria, công tác o tp.hcm thì gởi anh bằng cách nào?

Đỗ Mến

Thành viên
Cây thị con trồng sẽ rất lâu có quả,10 năm chưa có quả. Bác muốn cây con thì khi nào có dịp qua vườn tôi kỷ niệm vài cây. Nhà tôi có cây cổ thụ, hàng năm quả chín rụng đầy gốc nên vẫn thấy vài cây con mọc nhưng hay đào bỏ

camauteur

Thành viên
Cây thị đen mình có 1 cây à, nếu đổi cây thì phải chiết cành, hạt thì để lâu hư hết rồi, chắc đợi chừng nào có trái rồi thì ai có hat mình sẽ trao đổi.