Thêm một em sanh

luongtuananh

Thành viên
cây này có phải bác nhờ bác vinh phác họa cho ý tưởng đúng ko?cây được đó,có tương lai đấy!

mitcothu

Thành viên tích cực
cây này có phải bác nhờ bác vinh phác họa cho ý tưởng đúng ko?cây được đó,có tương lai đấy!

bác nhớ tốt thật đấy, cây này em đang làm theo ý tưởng của anh Vinh, hy vọng 5 năm nữa sẽ có một cây đẹp

luongtuananh

Thành viên
cháu đang là sinh viên đại học năm thứ nhất,rât thích cây cảnh rất vui được làm quen với bác mitcothu!

vu hoang

Thành viên
sanh bám đá quê em quá nhiều! nhìn kiếu này nhiều lên thấy bình thường! với kiểu quần thụ này thì phải thu cành trông đỡ rối bác ạ! chúc thành công!

Lambonsai

Thành viên
Cây đẹp ấn tượng đấy. Nên cắt giật tay cành lại cho tỉ lệ chờ bật cành và làm kỹ ngay từ đầu theo phương châm: Dạy con từ tuổi còn thơ , uốn cây từ thủa bắt đầu cành tơ...

sieuquayhg

Thành viên
Theo em thì bác cho ôm đá kiểu này trông không ấy tượng gì mấy, bởi vì bệ đá ko có sự phá cách mà chỉ một chỏm đều đều, và lại quá to, khá thô. Còn bộ rễ như vậy cũng thấy đẹp nhưng chưa ra dáng cổ thụ lắm, nhìn có vẻ còn non

mitcothu

Thành viên tích cực
Theo em thì bác cho ôm đá kiểu này trông không ấy tượng gì mấy, bởi vì bệ đá ko có sự phá cách mà chỉ một chỏm đều đều, và lại quá to, khá thô. Còn bộ rễ như vậy cũng thấy đẹp nhưng chưa ra dáng cổ thụ lắm, nhìn có vẻ còn non
cây này mới lấy về, để nuôi cho tốt đã, a đang đợi lên tốt sẽ phối lại đá phần chân chứ như hiện tại thô quá hehhêhh