Tháng tư,mùa mai vàng miền Bắc

haibien

Quản Lý Viên
Bất chợt ra vườn.
Ở 1 góc khuất.
Bất ngờ và sững sờ.
Cây mai vàng đang rực rỡ.

Cây mai này dc trồng từ những năm 2000,trước có nhiều năm để ý hoa nhưng mấy năm nay ko có mấy khi còn thời gian ngắm vườn.

Còn đầy nụ

Thêm 1 lẵng mèo

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Mèo nhà anh hay nhỉ, chỗ ẩm ương nó vẫn nằm.
E mà nuôi mèo thì nó chọn nơi khô ráo, mềm mềm mà rúc vào thôi ^^

haibien

Quản Lý Viên
Mèo nhà anh hay nhỉ, chỗ ẩm ương nó vẫn nằm.
E mà nuôi mèo thì nó chọn nơi khô ráo, mềm mềm mà rúc vào thôi ^^
Nhiều khi chúng nó thích cái gì bé bé để cuộn tròn vào nằm.
Nhưng đó chỉ là ngủ ban ngày thôi.

LinhChi4

Thành viên tích cực
Lạ thật ,Đúng là ngoài Bắc cũng có mai vàng,quê mình (ngoại ô Hà Nội) ngày trước rất nhiều loài mai vàng mọc hoang dại ngoài đồi, cây thân gỗ to cỡ phích nước,hoặc có cây lớn hơn, đến tháng 3 hoặc 4 (âm lịch) cây rụng hết ra hoa vàng rực,nhưng quê mình thì gọi là hoa đá, chẳng có ai trồng cảnh,nhưng đến giờ thì nhà nhà làm vườn,người ta chăt hết những cây hoang dại trồng cây ăn quả,mình muốn tìm vài cây nho nhỏ trồng mà không có,nghĩ lại cũng tiếc .Ảnh bạn chụp rất đẹp

haibien

Quản Lý Viên
Lạ thật ,Đúng là ngoài Bắc cũng có mai vàng,quê mình (ngoại ô Hà Nội) ngày trước rất nhiều loài mai vàng mọc hoang dại ngoài đồi, cây thân gỗ to cỡ phích nước,hoặc có cây lớn hơn, đến tháng 3 hoặc 4 (âm lịch) cây rụng hết ra hoa vàng rực,nhưng quê mình thì gọi là hoa đá, chẳng có ai trồng cảnh,nhưng đến giờ thì nhà nhà làm vườn,người ta chăt hết những cây hoang dại trồng cây ăn quả,mình muốn tìm vài cây nho nhỏ trồng mà không có,nghĩ lại cũng tiếc .Ảnh bạn chụp rất đẹp
Cây này là cây giống trong Nam bác ạ.
Tuy nhiên rừng núi miền bắc cũng có mai vàng.
Mai vàng Yên tử là giống khá nổi tiếng đó ạ.

BVDung

Thành viên tích cực
giống mai vàng trong nam cây của mình ra hoa từ sau tết rùi và mình cũng đã cắt hết đẻ ra mầm mới rùi.hi vọng năm nay cây ra hoa đúng tết