Tháng 11 ÂL rồi, cây-lá-nụ mai giờ ra sao

mtdphi

Thành viên
Quay tới quay lui mà đã gần hết năm, một năm chăm mai chỉ chờ xem cây ra hoa ngày Tết.
Xin chia sẻ anh em diễn đàn hình ảnh cây mai ngày 13/11 năm Bính Thân chuẩn bị đón Tết Đinh Dậu 2017.

hocchoimai

Thành viên
Trời mưa 3 ngày nay đỡ được 3-4 cữ tưới. Đi vòng vòng lụm được cái chậu để kiếm cây Mai trồng vô chơi.

==================================

mtdphi

Thành viên
Trời mưa 3 ngày nay đỡ được 3-4 cữ tưới. Đi vòng vòng lụm được cái chậu để kiếm cây Mai trồng vô chơi.

==================================
Cũng hơi lo nở sớm đó anh. Nhưng cây có bộ lá cứng là ổn.
Còn chỉ hơn 1 tháng anh em ráng giữ cây nha, đừng quên tưới cây khô rụng lá tưới lại là nó nở luôn í.

Stevenlinh1

Thành viên mới
Thanks bác, giờ mình mới biết đến thông tin hữu ích này. Ai có những thông tin dạng như thế này post lên cho mọi người cùng tham khảo luôn nhé. Đang rất quan tâm

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Hôm nay mình mới nở thêm 1 cây nữa dự tính còn lại 60-70 % hoa cho tết này thôi hic

mtdphi

Thành viên
Cây này bác để cho nở như thế này đến tết là sạch vốn luôn, ko còn được 60-70% đâu bác?
Đã ra như vậy rồi muốn kìm lại cũng ko được, thôi thì sướng được cứ sướng a, Tết còn nhiêu chơi nhiêu. Nói chứ nhìn cây mạnh e nghĩ còn nụ tẻ, ko tệ đâu.

dinhtuan117

Thành viên mới
cho mình hỏi ở Quảng Nam - Đà Nẵng nụ như thế này thì bây giờ lặt lá được chưa vậy mấy bác?

cho mình hỏi ở Quảng Nam - Đà Nẵng nụ như thế này thì bây giờ lặt lá được chưa vậy mấy bác?

mtdphi

Thành viên
Năm nay em định lặt lá vào ngày rằm tháng Chạp. Các anh em có ý kiến gì không.
P/s: cây ở Q9, SG.