TC non bộ chưa có tên.

hoangdung

Thành viên tích cực
Loay quay mấy ngày rồi củng xong TC non bộ ,anh em xem và góp ý giúp.

nhân tiện đặt giúp cho em nó một cái tên.
THANKS TẤT CẢ ANH EM.

CrackBerry

Thành viên tích cực
oh, gấu quá, tưởng là chỉ biết làm cây, ai ngờ còn biết làm con bộ nữa. Ngưỡng mộ quá đi thôi :D

bactam

Thành viên tích cực
non bộ khô mình thường thấy họ làm trên nền cát, thảm rêu hoặc trên nền sơn màu còn làm trên đất cỏ thưa thì thật khó mà thể hiện.
lần đầu làm được như vậy là đã quá giỏi

hungbonsai

Thành viên tích cực
đá duy xuyên đẹp quá ,có cây mini trực nào ko anh để bên trái thêm mấy cây trực chiều cao thấp hơn đỉnh bên phải chút thì chắc tuỵet vời lắm đó anh ,nếu có cây bên trái vài cây trực thì tượng ông lão lấy ra luôn và đặt tên (hoang dã)

hoangdung

Thành viên tích cực
rất ấn tượng anh dũng ơi,đá gì mà đẹp vậy anh?
Đá duy xuyên đó em.
non bộ khô mình thường thấy họ làm trên nền cát, thảm rêu hoặc trên nền sơn màu còn làm trên đất cỏ thưa thì thật khó mà thể hiện.
lần đầu làm được như vậy là đã quá giỏi
không phải cỏ thưa đâu BT ơi ,em đang cấy rêu nên bỏ thưa đó bác.
Non bộ này để khay không đẹp hơn đó Dũng.
Em đang đặt làm khay đá trắng ,khi có sẻ thay vào đó anh.
đá duy xuyên đẹp quá ,có cây mini trực nào ko anh để bên trái thêm mấy cây trực chiều cao thấp hơn đỉnh bên phải chút thì chắc tuỵet vời lắm đó anh ,nếu có cây bên trái vài cây trực thì tượng ông lão lấy ra luôn và đặt tên (hoang dã)
khi làm đả nghỉ tới rồi, bên phải cây trực thấp ,còn bên trái bãi đât trống là rừng cây .nhưng kiếm cây không có em ơi.
Em thấy đẹp lắm anh, tự tay mà làm được vậy khá quá anh Dũng ơi :D
THANKS Kiên và anh em đả ghé thăm .

thaobinh

Thành viên
Tác phẩm của anh rất đẹp! nếu làm khay đá trắng để khay trống (không cấy rêu) chơi non bộ hoặc như ý tưởng của anh cấy rêu bên trái cụm rừng bên phải cây cổ thụ dạng bình nguyên đều đẹp.Nhưng nếu dạng bình nguyên đừng làm khay trắng quá anh ơi cả mấy cái phụ kiện nữa. Thanks A đã chia sẽ

thang_khung

Thành viên tích cực
hihihi..................?bây giờ a e mình đổi nhen.e rinh cái non bộ đó về,rồi e gửi cây ra cho a D nha
P/s:đá DX đó tính như thế nào vậy a

CrackBerry

Thành viên tích cực
hihihi..................?bây giờ a e mình đổi nhen.e rinh cái non bộ đó về,rồi e gửi cây ra cho a D nha
P/s:đá DX đó tính như thế nào vậy a
Nghe anh D nói cái này ngang ngang với cây LS thác đổ hôm nọ Thắng mang về đó. Nếu muốn đổi thì gửi cây đó ra lại, đổi ngang :))

thang_khung

Thành viên tích cực
Nghe anh D nói cái này ngang ngang với cây LS thác đổ hôm nọ Thắng mang về đó. Nếu muốn đổi thì gửi cây đó ra lại, đổi ngang :))
ặc aặc ặc........bây giờ e đổi ý rồi a T ơi.hok chơi tc non bộ nữa..hâhhahahahah\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

longga

Thành viên tích cực
trọng lượng khoảng bao nhiêu kg vậy anh, em muốn đặt 1 cái được hem, thích kiểu hoang dã giống vầy nè ;;)

Blackrose86

Thành viên tích cực
Em có ý này,sẽ rất ấn tượng nếu anh Dũng bỏ 2 đụn rêu giữa núi đá,thay vào đó là 2 cái hồ nước.
Nó sẽ phá đi sự đơn điệu khi cảnh bao bọc bằng rêu và đá.