TAO ĐÀN hình ảnh offline SN lần thứ 9.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Cây Đỗ quyên cành nhánh um tùm không cắt tỉa gì cả (mà lá to nữa) vậy mà được giải bạc thì củng hơi lạ
Có ai chụp hình cây này rỏ hơn xin up lên cho xem
Do cây ĐQ này trưng bày ở nhóm 'các loại cây quí hiếm' nên nó đạt giải bạc đó Xuân, hình của nó đây:

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Do cây ĐQ này trưng bày ở nhóm 'các loại cây quí hiếm' nên nó đạt giải bạc đó Xuân, hình của nó đây:

Cáom ơn anh Bình, cây này phải bông chùm (một cuốn mà có nhiều hoa) không anh Bình? Nếu đúng vậy thì khong phải là Đq theo nghĩa của cây Azalea mà chỉ là cùng họ thôi. Ở bên này họ gọi là Rhododendron (cây có thể cao đến mấy thước) còn Đq dùng làm bonsai thì tên là Azalea

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Cáom ơn anh Bình, cây này phải bông chùm (một cuốn mà có nhiều hoa) không anh Bình? Nếu đúng vậy thì khong phải là Đq theo nghĩa của cây Azalea mà chỉ là cùng họ thôi. Ở bên này họ gọi là Rhododendron (cây có thể cao đến mấy thước) còn Đq dùng làm bonsai thì tên là Azalea
Dạ, vì ko rành về ĐQ nên ko nhìn kỹ bác ạ.
Cũng trong khu vực này có 1 cây Trang ghép 5 màu cũng được nhận giải, hic...mà cây như vậy thì ở nhà tôi có hàng chục....

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Dạ, vì ko rành về ĐQ nên ko nhìn kỹ bác ạ.
Cũng trong khu vực này có 1 cây Trang ghép 5 màu cũng được nhận giải, hic...mà cây như vậy thì ở nhà tôi có hàng chục....
Cây Trang anh chưng Tết trong nhà nhìn rất noổi và đẹp

penjing62

Thành Viên Danh Dự
nhìn ACE mà vui thật lại 1 năm không có dịp gặp ACE rồi :((
nếu có e và GIA KHÔNG QUẦN nhảy múa.... còn vui hơn nửa đó
==================================

Trao quà của anh Vinh (vincentvo1975) từ phuơng xa gửi tặng sinh nhật diễn đàn Xuân Quý Ti.

Lưu niệm đầu Xuân cùng ông anh cả của mình :))
diển đàn lại có thêm 1 cặp giống nhau nửa....
nếu có ảnh chụp chung thì cặp QUÝ TÀI và người trúng giải cũng khá giống nhau

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Nhình ACE Vui vẻ mà Mình tủi thân...Năm nào củng bị Bà Xả bắt cóc về Hậu Giang "Phụng Hiệp" nên ko tham gia được...hic... nhưng nhìn những gương mặt đầy ấp niềm vui của ACE là thấy vui rồi. Xin gởi đến ACE lời chúc đầu năm tốt đẹp nhất !

minh_cao

Thành viên Danh Dự
Tiếc quá ! Thấy các bác vui vẻ mà mình cũng vui theo. Thôi thì hẹn lại mùa Xuân năm sau vậy !

tienpham1983

Thành viên
Anh Hưng khai " nắp rụ " đầu xuân

Lì xì

LnVinh đọc tên trúng rút thăm

Rút quà đặc biệt

Chúc mừng

Trao quà đặc biệt

Rất chân thành cảm ơn tất cả các A,E trên diễn đàn. Bốc thăm trúng giải ĐB mà đặc biệt hơn là mới tham gia DĐ hơn 1 tháng. Vì máy ở nhà hư nên chưa up hình lên được, hẹn A,E dịp gần nhất. Chúc mọi người năm mới vui vẻ và thành công. CHEERS!!!:bz

hoaphuong

Thành viên tích cực
Hic về nhà với 2 nhóc. Chắc chiều mai quay lại Tao Đàn xem chi tiết. Hôm nay cũng gặp mặt nhiều chiến hửu nên chưa xem hết triển lãm
Chiều mai anh đi nữa hả? Mấy giờ anh đi.
Sắp xếp được mình đi chung được không anh?

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán
có 1 sự trùng hợp ngẫu nhiên...là người đoạt giải lần trc cây Trang Vàng của đại ca Vinh cũng mới tham gia dd dc 1 tháng lun...hĩ mý đại ca mới tham gia hên thiệt ak