Tổ chức thi đấu kích cở lá giữa Sam Núi Vs Linh Sam, tmt_arc đăng cai!

tmt_arc

Thành viên tích cực
Tổ chức thi đấu kích cở lá giữa Sam Núi Vs Linh Sam, tmt_arc đăng cai!

Nhờ những tình cảm của bạn bè dành cho mình, khiến mình còn cảm thấy bên cạnh những cá nhân chơi xấu, chơi bẩn và chơi chưa đẹp... đó vẫn còn nhiều người khiến mình phải kính phục.
Đó là điều thật lòng mình chả ngại nói ra.
Vì vậy nay cuối tuần rảnh rỗi tổ chức cuộc thi đấu chia sẻ với bạn bè mà thôi (không phải giành cho người không cần đến).
Nên ai là bạn bè, và ai có lòng tham gia thì mình hân hoan chào đón cùng góp vui để Ae giao lưu tìm niềm vui nho nhỏ.

Vài lời thật lòng khó nghe Ae đừng buồn.
Đây là cở lá Sam Núi và Linh sam nhà mình thi đấu:

Cận cảnh lá Linh Sam 86 và Sam núi lá nho nhỏ:

Thực ra Sam núi lá nhỏ mà mình có được là nhờ bạn bè mình tặng ( cây cở ngón chân cái, cao 1/2 m).
Xin cảm ơn người bạn giấu tên và Ae, chúc cuối tuần vui vẻ tới mọi người ~O)~O)

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Trả lời: Tổ chức thi đấu kích cở lá giữa Sam Núi Vs Linh Sam, tmt_arc đăng cai!

Té ra bạn Tmt_arc cũng có lắm trò hay nhỉ ?
Thấy cũng vui vui, dẫu mình chả có cây nào thi đấu với Bạn.
Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ và nhiều hào hứng.

Cái lá nho nhỏ ...thấy vui.Cái "lòng" bừ bự lại càng vui hơn...:D

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực

khi nào thi đấu lá ...kộc vừng cho a tham gia với nhé tmt?kkk

tmt_arc

Thành viên tích cực

Cái lá nho nhỏ ...thấy vui.Cái "lòng" bừ bự lại càng vui hơn...:D
Dạ, cảm ơn chú về lời khuyên, con sẽ cố gắng ~O)~O)
==================================
khi nào thi đấu lá ...kộc vừng cho a tham gia với nhé tmt?kkk
Lộc Vừng thi đấu với lá Cao Su, anh chơi không....??? :)):))

tmt_arc

Thành viên tích cực

Té ra bạn Tmt_arc cũng có lắm trò hay nhỉ ?
Thấy cũng vui vui, dẫu mình chả có cây nào thi đấu với Bạn.
Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ và nhiều hào hứng.
:):).... Lâu lắm mới có chút thời gian thư thả cuối tuần nên dễ sinh chuyện cho vui chú ơi.

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán

Lá nhỏ đó mà anh kiếm được giống đọt đỏ nữa thì càng tuyệt vời

tmt_arc

Thành viên tích cực

Và đây là ứng cử viên thứ 2 chủng loại sam núi lá nhỏ mà mình may mắn sở hửu ~O)~O)

Cảm ơn Ae và bạn bè, xin mời mọi người tiếp tục.
(Còn một số chủng loại khác nữa củng có lá nhỏ lá trung, lá tí xíu.... nhưng sẽ ở ủ đề khác)

NDQ

Thành viên

Topic hay de mo mang them kien thuc...thanks.

tmt_arc

Thành viên tích cực

Lá nhỏ đó mà anh kiếm được giống đọt đỏ nữa thì càng tuyệt vời
Cảm ơn, nếu được em có thể chia sẻ hình ảnh góp vui vào đây chia sẻ cùng anh và Ae để biết được không?

tmt_arc

Thành viên tích cực

Topic hay de mo mang them kien thuc...thanks.
Cảm ơn bạn, chúc bạn cuối tuần vui vẻ!!

thangpt

Thành viên

Hì. Hay đó Tmt. Để mình kiếm lá ls or sn nhỏ nhất vườn và hạt gạo lớn nhất nhà chụp hình thi đấu với bạn và anh em coi..kk. Ủa mà thi đấu có giải không đầy..:))[-(

tmt_arc

Thành viên tích cực

Hì. Hay đó Tmt. Để mình kiếm lá ls or sn nhỏ nhất vườn và hạt gạo lớn nhất nhà chụp hình thi đấu với bạn và anh em coi..kk. Ủa mà thi đấu có giải không đầy..:))[-(
Vậy thì hay quá còn gì bằng.
Mở hàng luôn đi bạn.
Phần thưởng là niềm vui nho nhỏ của thú vui với cây cối thôi chứ không có gì nhiều bạn ơi
~O)~O)...

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán

Cảm ơn, nếu được em có thể chia sẻ hình ảnh góp vui vào đây chia sẻ cùng anh và Ae để biết được không?
Loại đó em thấy bên vườn ông anh, tiếc là sam bông nên không xin cành về giâm. Đang tìm lá rí đọt đỏ sam trái nhưng chưa gặp anh ơi!

longduyen

Thành viên tích cực

Rất vui, tình cảm, thú vị. Cảm ơn anh Thắng.
Cụ thể thể lệ sao anh. Lá nhỏ nhất hay to nhất đạt giải, lá già chứ lá non chưa chuẩn

thangpt

Thành viên

Hì. Đây rồi giống linh sam đột biến mới mà mình lai tạo thành công. Thực ra mình có mỗi cây nhỏ, cắt mấy cái lá này cũng tiếc lắm. Nhưng nể bạn bỏ tâm huyêt mở cuộc thi nên mình công bố luôn... Và đây . Giống linh sam kinh điển: SIÊU RÍ HẠT.....BỤI.:D:D:D

tmt_arc

Thành viên tích cực

Loại đó em thấy bên vườn ông anh, tiếc là sam bông nên không xin cành về giâm. Đang tìm lá rí đọt đỏ sam trái nhưng chưa gặp anh ơi!
Củng không sao, từ từ có dịp chụp giới thiệu cho nhau biết là quý rồi.
Còn chuyện Sam trái lá nhỏ thì anh chúc sớm đạt ước mơ cho bộ sưu tập trong năm nay nhé ~O)~O)

Rất vui, tình cảm, thú vị. Cảm ơn anh Thắng.
Cụ thể thể lệ sao anh. Lá nhỏ nhất hay to nhất đạt giải, lá già chứ lá non chưa chuẩn
Vì mới lần đầu tổ chức nên thể lệ củng đơn giản thôi, không có gì phức tạp.
Yêu cầu đơn giản là dòng cây lá nhỏ tự nhiên (không dùng kỹ thuật ép tạo ra) là được, khi tham gia nếu được thì hãy chụp hai cở lá của dòng đó cho Ae tiện bề tham khảo và Uýnh giá. (Nếu có thể mô tả sơ đặc tính, mức độ phát triển của dòng ấy kèm theo để làm nguồn tham khảo cho Ae thi2cang2 tốt)
Phần thưởng chính là những thứ úng ta vừa tạo ra để tặng nhau niềm vui cho cuộc sống thêm ý vị.
Và mỗi loại quý chung ta được may mắn sở hửu là nguồn để các Ae khác cần có cơ hội như mình hôm nay....~O)~O)

Hì. Đây rồi giống linh sam đột biến mới mà mình lai tạo thành công. Thực ra mình có mỗi cây nhỏ, cắt mấy cái lá này cũng tiếc lắm. Nhưng nể bạn bỏ tâm huyêt mở cuộc thi nên mình công bố luôn... Và đây . Giống linh sam kinh điển: SIÊU RÍ HẠT.....BỤI.:D:D:D
Công nhận bạn có tay ảo thuật ghê thiệt đó....:))
Mà hạt gạo nhà bạn một hột cân được bao nhiêu kg vậy? ;)):))
Cảm ơn Thắng, mời bạn ly trà ngồi đợi Ae Uýnh giá nghe ~O)~O)

vohongvu

Thành viên mới

theo e thi a troll wa, nhin cái chữ kìa hat gao to gấp mấy cái chữ của tờ giấy (hat gạo thần), ai có con đang ôn thi thì mượn dề cương dặt hạt gạo vào la biết

tmt_arc

Thành viên tích cực

theo e thi a troll wa, nhin cái chữ kìa hat gao to gấp mấy cái chữ của tờ giấy (hat gạo thần), ai có con đang ôn thi thì mượn dề cương dặt hạt gạo vào la biết
Cảm ơn bạn, với tinh thần vui là chính, chia sẻ niềm vui cho nhau để quên đi công việc thường ngày là quý lắm rồi,
Mỗi người góp chút niềm vui nho nhỏ nhâm nhi tí trà, coffe và thưởng thức nó thì thú vị biết bao.
Nhờ đó (những niềm vui nho nhỏ từ mỗi người) mà ta lại thấy cuộc chơi với cây và cỏ này thêm phần hấp dẫn, khuây khỏa đầu óc sau những giờ làm việc căng thẳng.
Chúc bạn có nhiều niềm vui cho ngày nghỉ cuối tuần ~O)~O)

tmt_arc

Thành viên tích cực

Vài nhận xét về mức độ phát triển của Sam núi lá nhỏ đội nhà mình gởi tới các bạn

Tất cả các cây ở nhà mình đều chăm một chế độ phân, nước, nắng gió như nhau cho các loại cây.
Mình dùng hỗn hợp chất trồng như nhau, và trồng trong chậu, trong bầu đất nilon, không trồng ngoài đất vì số cây này ở thành phố chứ không ở quê nên diện tích không cho phép làm điều đó.
Vì thế khi đánh giá là tương đối khách quan, không thiên vị một em nào.
Mức độ phát triển của dòng Sam lá nhỏ này tương đối chậm so với các dòng Sam khác.
Mình dựa trên sự so sánh với các loại khác ở nhà mình, vì ở chổ mình có loại da xù, nứt nẻ phát triển nhanh và rất dẻo dai so với các loại còn lại,
Nhưng cở to của lá thì chỉ ở dạng trung, có dịp mình sẽ chia sẽ tiếp sau.
Mình củng mới trồng sam núi độ mấy năm gần đây thôi, nên kinh nghiệm về nó chưa được nhiều để đưa ra đánh giá tổng quát.
Nhưng may mắn là mình được bằng hữu hỗ trợ rất nhiều điều và kể cả giống, nên nhờ đó mình có thể so sánh và rút ra đôi điều thực tiễn trong quá trình nuôi trồng của bản thân ~O)~O)