Tối Vừa Về Đến Nhà

soncm

Thành viên tích cực
Thanh Liễu tối vừa về đến nhà. ACE nào có kinh nghiệm về Thanh Liễu chia sẻ cho mình xin tí.
Chân thành cảm ơn nhiêu. :bz

Cảm ơn các bạn đã vào xem cùng chia sẻ.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Thanh Liễu tối vừa về đến nhà. ACE nào có kinh nghiệm về Thanh Liễu chia sẻ cho mình xin tí.
Chân thành cảm ơn nhiêu. :bz

Cảm ơn các bạn đã vào xem cùng chia sẻ.
Đại ca xem thử cái này nhé
Tamarix (Thanh Liễu?)-rất tốt cho bonsai?

Ae tham khảo thêm từ nguồn:https://www.google.com.vn/url?sa=t&r...53537100,d.aGc

Thanh liễu của samphanrang giống của anh Sơncm lá như thế này. Vậy cái nào là Thanh Liểu chính thống? Hi........

soncm

Thành viên tích cực
Đại ca xem thử cái này nhé
Tamarix (Thanh Liễu?)-rất tốt cho bonsai?

Thanh liễu của samphanrang giống của anh Sơncm lá như thế này. Vậy cái nào là Thanh Liểu chính thống? Hi........]
Cảm ơn bsvuhongbvdkhb! Giờ thì ko quan trọng cái tên nữa để từ từ tìm hiểu sau, lo dưỡng cho nó sống tốt đã.
Dù sao chăng nữa nếu nuôi thành công? thì tương lai nó cũng sẽ là một tác phẩm Bonsai khá đẹp.
========================================
QUOTE=PhuongNgocBacLieu;1427943]Đây là hình hoa lá của giang hồ Thanh Liễu

[/QUOTE]
Thân : chi nhánh màu vàng - nâu, màu xám nâu , hoặc màu đỏ nâu, , gân lá giữa màu vàng. Phát triển mãnh liệt khi trong môi trường sống ẩm ướt hoặc aggrading, thoát nước tốt
*Thành công cây giống phụ thuộc chủ yếu vào cung cấp đủ độ ẩm
*(và lông gỉ sắt thường xuất hiện trên lá non và muộn.)
*Tuổi tối đa cho một gốc 10 cm đường kính là 60 năm, cây đạt 6-8 m , đến 81 tuổi.
=========================
Phôi này nhìn giống cây khế gân của anh Sơn quá!Đẹp

phôi đẹp quá chúc mừng a
Cảm ơn AE đã cùng chia sẻ.

soncm

Thành viên tích cực
Em nó hôm nay như này, vừa tròn 2 tháng cũng chưa biết được kết quả ra sao nhen ACE.

thienphu

Thành viên Mua Bán
Cảm ơn bsvuhongbvdkhb! Giờ thì ko quan trọng cái tên nữa để từ từ tìm hiểu sau, lo dưỡng cho nó sống tốt đã.
Dù sao chăng nữa nếu nuôi thành công? thì tương lai nó cũng sẽ là một tác phẩm Bonsai khá đẹp.
========================================
QUOTE=PhuongNgocBacLieu;1427943]Đây là hình hoa lá của giang hồ Thanh Liễu

Thân : chi nhánh màu vàng - nâu, màu xám nâu , hoặc màu đỏ nâu, , gân lá giữa màu vàng. Phát triển mãnh liệt khi trong môi trường sống ẩm ướt hoặc aggrading, thoát nước tốt
*Thành công cây giống phụ thuộc chủ yếu vào cung cấp đủ độ ẩm
*(và lông gỉ sắt thường xuất hiện trên lá non và muộn.)
*Tuổi tối đa cho một gốc 10 cm đường kính là 60 năm, cây đạt 6-8 m , đến 81 tuổi.
=========================

Cảm ơn AE đã cùng chia sẻ.[/QUOTE]

rất sai lầm khi đại ca và ae chọn chủng loại này chơi.thienphu tái nạm,í lộn tái búp..kekeke

thienphu

Thành viên Mua Bán
Haizzz...! Em có thể nói rõ hơn không? thanks nhiều đó. :-B
thứ nhất lá to và xấu,thứ hai hoa và màu sắc lá ko đẹp,thứ 3 là chi cành hay bị chết nhát...hôm nay mình say wa nên nói nhiều rồi...hihiihiii

soncm

Thành viên tích cực
thứ nhất lá to và xấu,thứ hai hoa và màu sắc lá ko đẹp,thứ 3 là chi cành hay bị chết nhát...hôm nay mình say wa nên nói nhiều rồi...hihiihiii
Có say mà sao ko rủ reng zậy ta?
Cảm ơn em nhiều cho anh hỏi nhen.
Em nói lá to xấu... theo anh thấy lá vẫn nhỏ hơn lá sung, lá đa.
Hoa và màu sắc lá ko đẹp... thì vẫn hơn nhiều loại ko có hoa mà em.
Thứ 3 là chi cành hay bị chết nhát... Anh thấy nhiều chủng loại tay cành vẫn hay bị chết nhát mà em...?\:D/8-}

thienphu

Thành viên Mua Bán
Có say mà sao ko rủ reng zậy ta?
Cảm ơn em nhiều cho anh hỏi nhen.
Em nói lá to xấu... theo anh thấy lá vẫn nhỏ hơn lá sung, lá đa.
Hoa và màu sắc lá ko đẹp... thì vẫn hơn nhiều loại ko có hoa mà em.
Thứ 3 là chi cành hay bị chết nhát... Anh thấy nhiều chủng loại tay cành vẫn hay bị chết nhát mà em...?\:D/8-}
vậy thì a cứ chơi đê rồi sẽ bít...hahaha thôi e đi ngủ sơm cho con bú đê...chúc hia vui khò..khò...khò..

hqvuhototbung

Thành Viên Danh Dự
Chả hiểu cành ,lá ,hoa sẽ thế nào ?
Nhưng cứ phát đọt mạnh và vỏ cây đẹp như thế thì vào bonsai
là OK rồi.
Mai mốt có trưng bày thì vặt hết lá đi cũng được vậy?

Chúc mừng bạn Soncm một phát !