tặng hạt sâm bố chính

La Hai

Thành viên tích cực
thế ạ, vậy cho em cái tên, địa chỉ, số đt chính xác nhé :D
==================================

ko ạ, khi nào anh nhận đc hạt họ sẽ thu tiền, yên tâm đi anh, phí rẻ lắm vì anh ở thành phố mà :D
Nếu vậy thì tiện lợi quá, cảm ơn nhiều nha em. :-*

Hoa Linh Sam

Thành viên
tình hình là nhà em có cây sâm bố chính đang có hạt, ai có nhu cầu trồng cây này thì pm em nha, em cho hạt nhưng phí vận chuyển người nhận chịu nha :D
hình em nó đây ạ

tác dụng của nó :D
http://www.thaythuoccuaban.com/vithuoc/sambochinh.htm
:)
Loại sâm của bé có phải loại này không bé Hương ui...

Nếu đúng, các bạn trồng khoảng 1 năm, củ to cỡ ngón tay cái người lớn. Rất giống nhân sâm HQ nha.

joseph_doan

Thành viên mới
cây này dưới nhà có nhìu lắm, nhưng ko bít công dụng là gì hết, --> coi như là cây cỏ ^^

huong84

Thành viên tích cực
Trần Văn Mộng, Phòng Nội vụ huyện Tân Uyên tỉnh Bình Dương. chị cho e xin 1 ít hạt về trồng nhé, phí vận chuyển e nạp card dt cho chị khi báo giá nhé, thank chị
em cho chị cái địa chỉ phòng nội vụ nhé, để chị chuyển, chứ viết như này người ta khó chuyển lắm :)

kenzocoi

Thành viên mới
c ơi nếu còn hạt thì cho e vài hạt về gieo nhé!! em pm địa chỉ vào inbox nhé! thanks c ạ

dzungha

Thành viên mới
sau 1 người nữa sẽ đến bạn :D
Hôm nay soi gương thấy cổ mình dài hơn 1 tí, hà hà...
Bạn nào có kinh nghiệm trồng và biết cách chế biến, sử dụng thì chia sẻ cho anh em với nhé.

huong84

Thành viên tích cực
em đưa ra cách gieo hạt của em để mọi người tham khảo nhé:ngâm nước ấm trong 12h rùi gieo, nếu chưa gieo nên để hạt trong túi nilon rùi cho vô ngăn đựng rau trong tủ lạnh, nhưng có người hạt rơi xuống đất vẫn nảy mầm lun ^^
==================================
Cho em 5 quả nhé ... Địa chỉ thì khi nào gửi thì alo cho em nhen ;))
lúc trước cho thì ko thèm lấy ~:>, chờ quả sâm chín đã nhé ^^

bao phan le

Thành viên mới
Cho em vài hạt nha chị, phí vận chuyển sao chị? Đ/c: 301/15 Nguyễn Văn Công P.3, Gò Vấp, Tphcm, Phan lê nguyên bảo