tập tành ..chụp ảnh chân dung.

centimet

Quản lý mới
Cent có chụp được ít ảnh chân dung , gởi lên chia sẻ cùng các tiên sinh đồng nghiện chơi ảnh .

tạm thời em chụp người mẫu nhí

Cent với bé Thanh Tú ngẫu hứng làm mấy ảnh mở hàng. Chơi ảnh vui , mong các tiên sinh nhẹ tay cho mẫu tý hon nhà em.

với len kit - 18-55 afs

cung kính
Centimet

yeunhieuthu

Thành viên
Cháu nhà tự nhiên, tươi quá. Trình độ chụp ảnh thì bình thường, em nhận xét thật lòng, thôi bác cứ đam mê một thứ thôi: CÂY CẢNH, hihi.
==================================
(View-All) Thành viên đã xem bài này
caycanhankhe, centimet, choivotu, dblongthanh, dungnpv, duyde72, duydt, haidangnb, hoangthisaolinh, honglong237, khat_lp, manhtinh, nguyentungkts89, NHBTD, ntlam, phuocloc8888, Quí Tài, tungvn2207, yeucaycanh01, yeunhieuthu.
Đến giờ bằng này ngừoi đã xem, chưa cho ý kiến, chắc họ đồng ý với em đấy, hihi

Cháu nhà tự nhiên, tươi quá. Trình độ chụp ảnh thì bình thường, em nhận xét thật lòng, thôi bác cứ đam mê một thứ thôi: CÂY CẢNH, hihi.
-Đồng ý với anh yeunhieuthu:Người mẫu tươi tỉnh, tự nhiên trước ống kính...
Nhưng không đồng ý với câu:Cứ đam mê một thứ...:-B[-XO:)
@tp: Chụp riết rồi hắn lên tay thôi.:)>-

centimet

Quản lý mới
(View-All) Thành viên đã xem bài này
caycanhankhe, centimet, choivotu, dblongthanh, dungnpv, duyde72, duydt, haidangnb, hoangthisaolinh, honglong237, khat_lp, manhtinh, nguyentungkts89, NHBTD, ntlam, phuocloc8888, Quí Tài, tungvn2207, yeucaycanh01, yeunhieuthu.
Đến giờ bằng này ngừoi đã xem, chưa cho ý kiến, chắc họ đồng ý với em đấy, hihi

hihi...Cent vẫn mê và làm bonsai mỗi ngày đó tiên sinh , tại làm ra thấy dỏm quá ém luôn rồi...=))=))

Đang tập tành chụp ảnh với lại khả năng lens hạn chế lắm , nên ảnh không như mong đợi...nhưnng vui vì có chụp nhiều mới lên tay , nhận được ý kiến chân thành mới nhìn ra và nổ lực hơn nữa.

Cháu nó làm quen với ống kính bằng số tuổi của cháu nên tự nhiên lắm .

~O)~O)~O)
cung kính
Centimet
-Đồng ý với anh yeunhieuthu:Người mẫu tươi tỉnh, tự nhiên trước ống kính...
Nhưng không đồng ý với câu:Cứ đam mê một thứ...:-B[-XO:)
@tp: Chụp riết rồi hắn lên tay thôi.:)>-
hi vọng sẻ lên tay để lên đó chụp già làng vài ảnh kỉ niệm..:D
~O) của Cent
~O) của tiên sinh

~O)-~O)
cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Ghé quán ăn của đứa bạn chơi , chụp được ảnh ban đêm của Bé cháu.

Đang tập tành sử dụng máy , đụng đâu bấm đó....mời các tiên sinh chém ảnh vui. Ảnh nguyên vì chưa biết ps.

với lens fix af 50

cung kính
Centimet

duong lieu

Thành viên Mua Bán
anh dùng loại máy gì vậy anh?máy khoảng bao nhiêu tiền vậy anh?nhìn anh chụp em thích quá

centimet

Quản lý mới
anh dùng loại máy gì vậy anh?máy khoảng bao nhiêu tiền vậy anh?nhìn anh chụp em thích quá
MÌnh dùng canon 60d .tiên sinh tham khảo thêm ở đây. Giá tinh theo usd nên luôn trồi sụt , thời điểm ra đời của máy + hàng sách tay và nhập chính hãng..v.v.....nên không có giá chuẩn. Tìm hiểu thêm trên google nhé tiên sinh

Mà quan trọng nhất là cái Lens ( ống kinh trang bị thêm , ống càng đắt tiền thì ảnh càng đẹp , mình đang dùng lens bình dân )

ít ý kiến tiên sinh tham khảo thêm khi mua máy.

cung kính
Centimet

nguyen tran

Thành viên tích cực
Mình thấy tiên sinh chụp cũng đẹp đó chứ. Quan trọng ở ảnh chân dung là cái hồn của mẫu, mà cái này thì mình thấy rất đạt. Cảm ơn tiên sinh.

haibien

Quản Lý Viên
MÌnh dùng canon 60d .tiên sinh tham khảo thêm ở đây. Giá tinh theo usd nên luôn trồi sụt , thời điểm ra đời của máy + hàng sách tay và nhập chính hãng..v.v.....nên không có giá chuẩn. Tìm hiểu thêm trên google nhé tiên sinh

Mà quan trọng nhất là cái Lens ( ống kinh trang bị thêm , ống càng đắt tiền thì ảnh càng đẹp , mình đang dùng lens bình dân )

cung kính
Centimet
60D ngon đó tiên sanh ơi.
Ảnh đó ánh sáng ok,hậu kỳ chút cho có chất màu là ngon đó,.

centimet

Quản lý mới
60D ngon đó tiên sanh ơi.
Ảnh đó ánh sáng ok,hậu kỳ chút cho có chất màu là ngon đó,.
thank tiên sinh

@};-@};-@};-

Cent thấy cái ảnh hơi sần do iso cao , có phần mềm nào làm mịn ảnh tiến sinh biết giới thiệu dùm nhé

cung kính
Centimet

haibien

Quản Lý Viên
thank tiên sinh

@};-@};-@};-

Cent thấy cái ảnh hơi sần do iso cao , có phần mềm nào làm mịn ảnh tiến sinh biết giới thiệu dùm nhé

cung kính
Centimet
Cái đó google ,nó là ninja nose hay sao ,tại ko dùng.
Có thể dùng Neat Image ,phần mềm chạy mịn cũng dc>
Tạo 2 lớp ảnh trong PTS rồi chạy lớp trên và xem chỗ nào cần thì để ko xáo cho đỡ bết ảnh.

duong lieu

Thành viên Mua Bán

cung kính
Centimet
cảm ơn anh centimet thật nhiều

centimet

Quản lý mới
Ảnh ngẫu hứng buối sáng với len tamron af. 70_300.
mời các tiên sinh chém ảnh ...

.

cung kính
Centimet

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Những tấm hình chụp rất tự nhiên. Anh thích thế đó.

Chịu khó nghiên cứu, học tập thêm, chia sẻ kinh nghiệm từ Anh/Em, điều quan trọng không kém nữa đó là niềm đam mê.. Chụp nhiều với cái máy của mình cho quen tay một thời gian chắc chắn Em sẽ có những tấm hình để đời.

Chúc Em luôn sáng tạo và luôn có những tấm hình đẹp để khoe với mọi người.

centimet

Quản lý mới
(tt)
.

Cung kính
Centimet
Những tấm hình chụp rất tự nhiên. Anh thích thế đó.

Chịu khó nghiên cứu, học tập thêm, chia sẻ kinh nghiệm từ Anh/Em, điều quan trọng không kém nữa đó là niềm đam mê.. Chụp nhiều với cái máy của mình cho quen tay một thời gian chắc chắn Em sẽ có những tấm hình để đời.

Chúc Em luôn sáng tạo và luôn có những tấm hình đẹp để khoe với mọi người.
Dạ cám ơn tiên anh , em cũng khó khăn lắm vì ở đây ít người chơi ảnh và góp ý....cứ bấm thôi , đà này đến cuối năm chắc hết shot quá..hic hic

Hiên nay cũng đã quen và đang khám phá menu , thời gian tới hi vọng sẻ tốt hơn .

cung kính tiên anh
Centimet

Hinoki

Thành viên tích cực
Cháu tự sướng đây chú cm ah :D

05-000012 by Lữ_Khách, on Flickr

Hôm nào cháu qưỡn qưỡn tí cháu xuống HM giao lưu với chú cm nhé.
Tài liệu và típ về Portrait trên net nhiều lắm. Nhưng cháu có vài mẹo chia sẽ với chú khi chụp chân dung hihi