tận dụng đá thừa làm đôn bonsai

daiphuocloi

Thành viên tích cực
em mới làm ít đôm bon sai để chơi thấy hay hay nên chia sẻ cho anh em nào có cùng sỏ thích có thể tự làm để chơi
. cách làm khá đơn giản và rẻ tiền
vật liệu có thể xin những miếng thừa tại các xưởng chế tác đá granite và máy móc cũng không cần phức tạp lắm( chỉ một mát mài cầm tay, một máy khoan nhỏ để lắp mùi mài đá cho nhẵn )

==================================
và sản phẩm ra lò có thể tùy thuộc vào ý tưởng hay cách làm của mỗi người
.đây là sản phẩm của em

orchcactus

Thành viên
Khéo tay + ý tưởng quá tốt cho ra tác phẩm đẹp.
(nhưng nhìn cái máy mài không nắp che mình thấy ớn)

daiphuocloi

Thành viên tích cực
MỘt ý tưởng + khéo tay ==> Đẹp quá
Ý tưởng tuyệt vời và tay nghề quá dữ
Thích cái chậu mini cuối quá Anh ơi!
thank các bác động viên khích lệ
cảm ơn bác đã chia sẻ,cái chậu mini bác làm sao mà làm lòng chậu dc vậy?em chưa hiểu lắm
khoét lòng thì khi làm em cũng thấy khó nhất vì dụng cụ không chuyên nhưng vẫn cố làm cho có cái để ...khoe:D
cách khoét là dùng máy cắt cắt , cắt định hình 4 cạnh sao cho càng sâu càng tốt nhưng lưỡi to nên không sâu lắm đâu, tiếp đến là dùng mũi khoan kính khoan 4 góc sao cho đủ độ sâu, bác dùng máy cắt băm dần từng miếng nhỏ trong lòng rồi lại dùng mũi khoan . mũi mài thay nhau....cuối cùng đi toi hai cái mũi khoan kính:)). chúc bác thành công cốc. ..í ...thành công
khéo tay quá anh ơi , đẹp
bác khen .em lại làm tiếp thôi
Anh ấy thật gan dạ ^^
em thích bác khen nhất:))

daiphuocloi

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: tận dụng đá thừa làm đôn bonsai

khéo tay quá dữ /:)
hi thank bác
em làm khéo lắm
cũng vì bí quá mà lại thấy Hoang Anh làm đẹp quá nên em cố mày mò cho ra sản phẩm thôi, mấy hôm nữa rỗ em qua chỗ bác chơi nhé
Khéo tay lắm em .
thấy Bác và học trò làm khay và tiểu cảnh ác quá mà thèm nên em cũng học theo, tiếc là dụng cụ hạn chế quá ạ. giá mà em lập top nào cũng đựoc Bác Vinh khen thì chắc em còn làm ác hơn:D. cảm ơn bác Invinh

luyennguyen

Thành viên
em mới làm ít đôm bon sai để chơi thấy hay hay nên chia sẻ cho anh em nào có cùng sỏ thích có thể tự làm để chơi
. cách làm khá đơn giản và rẻ tiền
vật liệu có thể xin những miếng thừa tại các xưởng chế tác đá granite và máy móc cũng không cần phức tạp lắm( chỉ một mát mài cầm tay, một máy khoan nhỏ để lắp mùi mài đá cho nhẵn )

và sản phẩm ra lò có thể tùy thuộc vào ý tưởng hay cách làm của mỗi người
.đây là sản phẩm của em

quá tuyệt! chỉ thấy được 2 hình mẫu< bạn có thể chia sẽ thêm vài hình nữa được không? thanks

daiphuocloi

Thành viên tích cực
quá tuyệt! chỉ thấy được 2 hình mẫu< bạn có thể chia sẽ thêm vài hình nữa được không? thanks
em chỉ chụp mỗi mấy hình đó thôi, cái đôn thì chỉ cần mài mài thôi còn cái chậu thì cần thêm mấy mũi khoan kính và mũi mài đá nữa anh ạ
cách làm cái chậu em cũng đã hướng dẫn 1 anh ở trên rồi đấy anh ạ