Tạp chí khoa học ĐH An Giang (ngôn ngữ Tiếng Anh)

mai vu duy

Thành viên
Xin giới thiệu các anh chị các bạn Tạp chí khoa học ĐH An Giang được viết bằng ngôn ngữ Tiếng Anh, có công bố các kết quả nghiên cứu về nông nghiệp, với hội đồng biên tập gồm các Giáo sư, Tiến sĩ trong nước có uy tín. Tuy hiện nay ít có nghiên cứu trên hoa kiểng, nhưng từ những nghiên cứu trên đối tượng khác, các bạn có thể có những ý tưởng nghiên cứu trên hoa kiểng. Trần trọng.

Hội đồng Biên tập: TS. Lê Văn Bảnh, TS. Hồ Thanh Bình, GS. TS. Bùi Chí Bửu, PGS. TS. Phạm Văn Dư, TS. Chau Thi Da, PGS. TS. Nguyễn Thành Hối, TS. Trần Phương Lan, TS. Võ Lâm, TS. Lưu Hồng Mẫn, TS. Dương Văn Nhã, TS. Trương Bá Thảo, TS. Lê Vĩnh Thúc, GS. TS. Nguyễn Bảo Vệ, TS. Nguyễn Thị Thanh Xuân, GS. TS. Võ Tòng Xuân

Xin xem tại đầy

http://sj.agu.edu.vn/?q=taxonomy/term/29

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Bạn cho hỏi thăm 1 người quen : Trương bá Thảo ,hiện đã hưu,vẫn còn được mời thỉnh giảng? Chức danh : GS,PGS ...? Thks

ptaagu

Thành viên
Bạn cho hỏi thăm 1 người quen : Trương bá Thảo ,hiện đã hưu,vẫn còn được mời thỉnh giảng? Chức danh : GS,PGS ...? Thks
Cái này em có thể trả lời thay được không ạ!

Thầy Trương Bá Thảo là Tiến Sĩ và hiện là giảng viên thỉnh giảng của bộ môn Công Nghệ Sinh Học - Đại Học An Giang ạ!

ptaagu

Thành viên
Đang ăn tối, Phương Thảo thấy mấy cái này:

GS. TS. Bùi Chí Bửu, PGS. TS. Phạm Văn Dư, PGS. TS. Nguyễn Thành Hối, GS. TS. Nguyễn Bảo Vệ, GS. TS. Võ Tòng Xuân

Phương Thảo cười rung rung ngực, muốn bể cuống luôn nè: Giáo Sư Tiến Sĩ, Phó Giáo Sư Tiến Sĩ là cái con các nòng nọc gì vậy anh? Chỉ có ở nước Việt Lam sã hội chủ ngĩa thôi hén. Mún được lên giáo sư hay phó dáo sư thì ở nước Mỹ, nước út, nước f fa1p, nước bỹ v.v... bắt bược phải có tiến sỹ mà ha ha ha buồn cười đại học mình quá

==================================

cô thông minh, chỉ hỏi GS, PGS chứ hổng hỏi PGS TS, hay GS TS ha ha ha
Bạn có thể nói về quan điểm của bạn về cách gọi các chức danh nhưng vui lòng đừng đem những cái tên Bùi Chí Bửu, Phạm Văn Dư, Võ Tòng Xuân, Nguyễn Thành Hối, Nguyễn Bảo Vệ và nhưng con người khác đang hằng ngày đóng góp cho Việt Nam và Thế Giới trên đây để làm trò đùa !

Vì những đóng góp của họ cho Việt Nam và cả Thế Giới đều không hề nhỏ ! Bạn có thể search để xem những nhà khoa học của thế giới họ nói gì về họ và cả những công trình khoa học của họ trên các tạp chí khoa học nổi tiếng của Thế Giới bạn nhé! ! Hạt gạo bạn đang ăn cũng là một trong những nghiên cứu của một trong những người bạn nêu tên làm trò đùa đấy bạn!

Nếu bạn không tìm được mình gởi bạn gợi ý:

http://www.ncbi.nlm.nih.gov/

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Đang ăn tối, Phương Thảo thấy mấy cái này:

GS. TS. Bùi Chí Bửu, PGS. TS. Phạm Văn Dư, PGS. TS. Nguyễn Thành Hối, GS. TS. Nguyễn Bảo Vệ, GS. TS. Võ Tòng Xuân

Phương Thảo cười rung rung ngực, muốn bể cuống luôn nè: Giáo Sư Tiến Sĩ, Phó Giáo Sư Tiến Sĩ là cái con các nòng nọc gì vậy anh? Chỉ có ở nước Việt Lam sã hội chủ ngĩa thôi hén. Mún được lên giáo sư hay phó dáo sư thì ở nước Mỹ, nước út, nước f fa1p, nước bỹ v.v... bắt bược phải có tiến sỹ mà ha ha ha buồn cười đại học mình quá

cô thông minh, chỉ hỏi GS, PGS chứ hổng hỏi PGS TS, hay GS TS ha ha ha
Ráng mà học đi ! Đừng có mà cười với giọng điệu mỉa mai ấy ! Khi nào ra nước ngoài lấy Ph.D rồi cười thoãi mái ? Những vị này = tuổi ba của bạn ,thử hỏi ba của mình học có như người bị cười khẩy kia ko nào ?

ptaagu

Thành viên
Hi hi hi chắc phải ông nội chứ hổng phải ba. Ba con mới có 51 tủi hà!

Con chững bị có Ph.D. chừng 3 tháng nữa là con nộp lựng án rồi.

Mà cô có biết là ở Đại Học Tôn Đức Thắng xắp xửa có chức danh Distinguished Professor hông? he he he cô ơi, trong top 100 đại học đứng đầu thế giái, mình chẳng có cái nào mà sao GS. TS. PGS. TS. của mình nhiều như hoa hậu hang, hoa hẫu n1ui hén cô.
Ê ê ê cái anh nì . anh có hỉu thảo nói cái gì hông vậy ?

Thảo hổng có đem cái tên Bùi Chí Bửu, Phạm Văn Dư, Võ Tòng Xuân, Nguyễn Thành Hối, Nguyễn Bảo Vệ là làm trò cừi.

Thảo đem cái PGS. TS. và GS TS ra làm trò cười, Thảo cười mấy cái ông đặt ra cái chức này he he he hổng giống ai hết.

Phó Giáo Sư thì bắt buộc phải có tiến xĩ rồi.

Giáo Sư thì bắt buộc phải cò tiến shỹ

Cho PGS. TS. và GS TS nghe nó cù lần lắm! Hiểu hông?

Thảo đâu có nói cái tên Bùi Chí Bửu, Phạm Văn Dư, Võ Tòng Xuân, Nguyễn Thành Hối, Nguyễn Bảo Vệ là cù lần đâu.

Thảo ra nước quài năm 5 tuổi. Hổng có ăn gạo Việt Nam nữa . Ăn toàn khoai lang tây, lúa mì, lúa mạch hông hà

THỰC SỰ VỚI NHỮNG SUY NGHĨ NHƯ BẠN ... MÌNH NGHĨ BẠN LÀ SINH VIÊN TUÔI CÒN NHỎ THÌ VẤN ĐỀ NÀY CHẲNG LÀ GÌ NHƯNG BẠN ĐÃ VÀ ĐANG CHUẨN BỊ LẤY Ph.D MÀ CÓ SUY NGHĨ NHƯ VẬY THÌ MÌNH CẢM THẤY RẤT TIẾC CHO BẠN VÀ NHỮNG GÌ BẠN ĐÃ ĐƯỢC ĐÀO TẠO !!! MÌNH NGHĨ KHÔNG CẦN PHẢI TRAO ĐỔI VỚI BẠN NỮA, CHÚC BẠN VUI, NHIỀU SỨC KHỎE VÀ HY VỌNG BẠN SẼ ĐÓNG GÓP THẬT NHIỀU ĐỂ ĐỪNG GIỐNG NHƯ BẠN NÓI !

hieunghiazj

Thành viên mới
Haizz, mới có một ý kiến trái chiều nho nhỏ mà bị lên lớp dạy dỗ hội đồng rồi.

con.cua

Thành viên mới
Giáo sư/Phó GS là học hàm, do nhà nước phong/bổ nhiệm
Tiến sĩ/Thạc sĩ là học vị
Một trong các điều kiện để được phong học hàm là phải có học vị Ts,
tuy nhiên thực tế hoàn cảnh Lịch sử của VN mới giành độc lập gần đây nên có một số vị chưa là Tiến sĩ nhưng vẫn được phong thẳng lên GS
Gọi song song hai cái để phân biệt, nhìn dài dòng nhưng thực chất là chính xác.
Thứ nữa, văn hóa VN nó thế, thay vì gọi ông/bà/ngài thì người ta thích gọi chức danh khoa học.
Sự lạm dụng này gây ra ít nhiều phản cảm, nhưng trong bối cảnh giới thiệu tạp chí khoa học,
việc xưng chức danh khoa học là đúng, nên làm để tạo/khẳng định uy tín khoa học.

Cái bạn Phương Thảo bực dọc có lẽ là trong các hoàn cảnh khác, không liên quan đến nghiên cứu khoa học,
như trên bàn tiệc, hoạt động kinh doanh, chính trị mà cứ phải gọi đầy đủ tiến sĩ, giáo sư...

Chúc bạn Phương Thảo bớt lăn tăn khi biết thêm chút chuyện